

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA BUSOKELO**

Mkuu wa Shule 0758324898  
M/Mkuu wa Shule 0756944535  
Matron/Patron 0753382600/0757242696

Shule ya Sekondari Mwakaleli,  
S.L.Pekee,  
**TUKUYU.**  
Simu Na.0758324898

**Kumb.Na.MSS/M/11/2/59**

**12.12.2020**

Mpendwa Mwanafunzi

.....

S.L.P.....

**YAH: MAAGIZO/MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI  
MWAKALELI KIDATO CHA KWANZA KWA MWAKA WA MASOMO 2021.**

**1.0. UTANGULIZI**

Ninafurahi kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza Mwaka **2021** katika Shule ya Sekondari ya Mwakaleli iliyoko Wilaya ya Busokelo Mkoa wa Mbeya.

Kuchaguliwa kwako ni matokeo ya juhudi kubwa uliyoifanya muda wote wa masomo yako ya Elimu ya Msingi.Ninakupongeza na kukukaribisha shuleni Mwakaleli.

**1.1. MWENENDO BORA SHULENI**

Ukiwa shuleni Mwakaleli tabia nzuri ni msingi wa mafanikio ya shughuli zote za Mwanafunzi awapo Shuleni. Hivyo basi unatakiwa kuwa mtu mwenye mwenendo na tabia njema muda wote.Unatakiwa kufuata sheria zote za shule,kanuni za shule, na kuonyesha utiifu kwa walimu na wafanyakazi wasio walimu,pamoja na jamii yote inayoizunguka shule.

**1.2. TAREHE YA KUWASILI SHULENI**

Shule itafunguliwa tarehe **11/01/2021** .Ufikapo shuleni utatakiwa kuonyesha vifaa na mahitaji mengine yote uliyoagizwa, hakikisha unatekeleza yote kuepuka usumbufu. Kuchelewa au kutofika shuleni kwa muda huo bila sababu ya msingi,utakuwa umepoteza nafasi yako.

**1.3. CHAKULA CHA MCHANA KWA WANAFUNZI WA KUTWA**

- (a) Mahindi plastiki 02 yasiyokobolewa
- (b) Maharage mekundu B.P. 05 (Kopo la kimbo).
- (c) Fedha taslimu Tshs.5,000/= (ya mpishi,mafuta na chumvi)
- (d) Sukari kilo 3

NB: Gharama zilizo rodheshwa kwa ajili ya chakula ni kwa mwaka mmoja tu kwa Mwanafunzi mmoja. Pia uchangiaji wa gharama za chakula unaweza ukabadilika kulingana na mabadiliko ya gharama za uendeshaji. Vile vile mwanafunzi hatapokelewa mpaka akamilishe michango yote ya chakula.

## **2.0. SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE**

### **2.1. SARE YA SHULE (Wavulana)**

1. Uje na shati mbili (tetron) nyeupe mikono mifupi (zitakaguliwa).
2. Suruali 2 (Esteem) moja rangi damu ya mzee na ya pili rangi ya kijivu nyeusi isiyo Nyembamba (modo)
3. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (vyenye kamba/gidamu), visivyo na visigino virefu.
4. Soksi rangi nyeupe jozi mbili.
5. Sweta 2 (V - shape) 1 rangi ya bluu na 1 damu ya mzee. Ni muhimu kwa ajili ya baridi.
6. Ni muhimu kuwa na mwamvuli
7. Tai ya kufunga isiyo na lastic rangi ya suruali husika (Ifike kitovuni).
8. Kwa wanao hitaji hosteli, waje na suruali 2 dark blue zisivaliwe darasani.
9. T-shirt rangi ya njano inapatikana shuleni kwa bei ya shilingi 10,000/=

### **2.2. SARE YA SHULE WASICHANA**

1. Sketi 2 (Esteem) moja rangi damu ya mzee na ya pili iwe kijivu nyeusi (Rinda box), ndefu kufikia kifundo cha mguu au sentimeta 20 kutoka kwenye unyayo, ikiwa fupi hutapokelewa. (zitakaguliwa).
2. Uje na shati mbili tetron rangi nyeupe mikono mifupi (zitakaguliwa)
3. Viatu vyeusi vya ngozi siyo vya plastiki, visivyo na visigino virefu jozi mbili vyenye kamba (gidamu).
4. Soski rangi nyeupe ndefu jozi mbili (zisizo na urembo)
5. Sweta mbili (V- shape) 1 rangi ya bluu na 1 damu ya mzee.
6. Ni muhimu kuwa na mwamvuli
7. Hijabu 2 (kwa waislamu). Nyeupe kwa kuvaa darasani na nyeusi kwa kushindia. Hijabu zifunike mabega na zisiwe na urembo.
8. Tai rangi ya sketi husika (ifike kitovuni)
9. Hijab 2 kwa wasichana waislamu kwa ajili ya kuvaa darasani na hijabu 2 nyeusi kwa ajili ya kuvaa muda ambao siyo wa darasani. Hijabu zisiwe na urembo.
10. Kwa wanafunzi wanao hitaji hosteli, waje na sketi 2 dark blue kwa ajili ya kuvaa Muda usiyo wa darasani.
11. T-shirt rangi ya njano inapatikana shuleni kwa bei ya shilingi 10,000/=

### **2.3. SARE ZA MICHEZO (Wote)**

1. Track suit moja rangi ya Bluu Bahari,kigauni chenye mikono mifupi ragi ya dark blue.
2. Raba za michezo jozi mbili.
3. T-shirt moja (au zaidi) rangi ya njano – itavaliwa wakati wa michezo na baada ya masomo.

### **2.4. VIFAA VYA KUJA NAVYO SHULENI**

1. Daftari kubwa kumi (10) (counter books 3 quire)
2. Begi la kutunzia vitabu/ daftari
3. Kalamu za kutosha.
4. Faili kwa ajili ya kutunzia FOMU ZA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI. Zinapatikana shuleni.(usilete aina tofauti)
5. Mkebe
6. REAM 1 kwa muhula mmoja.
7. Dawati na Kiti(**TAFADHALI USILETE PESA,LETE DAWATI NA KITI**)

NB:

1. Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa nguo za nyumbani akiwa hapa shuleni
2. Mwanafunzi lazima asajiliwe kwanza utawala ndipo ataruhusiwa kuingia darasani.
3. Vifaa vyote aje navyo siku ya kufungua shule ili vikaguliwe.

### **3.0. Sheria na Kanuni muhimu za Shule hii.**

- 3.1. Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. – 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
  - (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
  - (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule ni muhimu.
  - (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).
  - (d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
  - (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
  - (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule.
  - (g) Kuvaa sare ya Shule wakati wote unapotakiwa.
  - (h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote.
  - (i) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzi wako.

**3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule.**

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa.
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau Bendera ya Taifa.
9. Kuoja au kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya Shule
11. Kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama shule au watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.
14. Kutofanya Mitihani ya ndani na mazoezi na kutohudhuria vipindi darasani kikamilifu
15. Utoro
16. Kumiliki simu ya mkononi akiwa shuleni.

**4.0. Mambo mengine muhimu:-**

- (a) Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

SHABAN DANIEL MWALA  
**MKUU WA SHULE.**

**TAARIFA BINAFSI**

1. Jina kamili kama lilivyotumika darasa la saba .....  
Dini yako/Dhehebu .....
2. Jina kamili la baba mzazi/mlezi .....  
Kazi yake .....  
Anwani kamili ya baba mzazi /mlezi .....  
Na yake ya simu ya mkononi.....  
Mahali anakoishi baba mzazi/mlezi: Mkoa .....Wilaya.....  
Tarafa.....Kijiji/Mtaa .....
3. Jina kamili la mama mzazi/mlezi .....  
Kazi yake .....  
Anwani kamili ya baba mzazi /mlezi .....  
Na yake ya simu ya mkononi.....  
Mahali anakoishi baba mzazi/mlezi: Mkoa .....Wilaya.....  
Tarafa.....Kijiji/Mtaa .....
4. Majina ya watu wanaoruhusiwa kumtembelea/kumchukua mtoto hapa shuleni

<b>Jina lake</b>	<b>Uhusiano</b>	<b>Mahali anakoishi</b>	<b>Anwani na namba yake ya Simu</b>
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			

5. Shule nilizosoma msingi

<b>Jina la Shule</b>	<b>Darasa</b>	<b>Kuanzia mwaka hadi mwaka</b>	<b>Mkoa</b>	<b>Wilaya</b>	<b>Kijiji</b>
1.					
2.					
3.					
4.					

6. Tarehe niliyoripoti hapa Mwakaleli Sekondari ni .....

7. Matarajio yangu baada ya kumaliza kidato cha nne ni:

i. ....

ii. ....

iii. ....

8. Hapa shuleni ningependa nijiunge na

i. Michezo.....

ii. Kikundi cha utamaduni wa .....

iii. Mradi wa .....

.....

.....

Nakubali kuwa niwapo hapa shuleni nitajihusisha/sintajihusisha na mvulana/msichana yeyote katika masuala ya mapenzi na naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mtiifu kwa walimu, wanafunzi wenzangu na wafanyakazi wasio walimu katika shule hii. Ee Mwenyezi Mungu naomba unisaidie.

Jina ..... Saini .....

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
SHULE YA SEKONDARI YA MWAKALELI**

**FOMU YA KUKUBALI**

1. Sehemu ya mwanafunzi

Mimi .....Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia Kidato cha KWANZA mwaka ..... katika shule ya

Sekondari ya Mwakaleli na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi Kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi ya Elimu ya kujitegemea.

Anwani yangu ya kudumu ni .....

.....

.....

2. Sehemu ya Mzazi/Mlezi

Mimi .....ninakubali mtoto wangu .....kuchukua nafasi kuingia shule ya sekondari Mwakaleli kidato cha kwanza mwaka ..... Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa. Anwani yangu ya kudumu ni:

.....

.....

Simu Na .....

Na ninaahidi pia kuwa nitamfuatilia mwanangu kwa karibu zaidi kuhakikisha anahudhuria masomo siku zote za masomo kikamilifu,na nitatoa taarifa mapema kwa uongozi wa shule iwapo mwanangu hahudhuria masomo shuleni.

Sahihi .....Tarehe .....

## **KWA WANAOHITAJI HOSTELI**

### **SIFA ZA MWOMBAJI**

1. AWE AMEFAULU MTHANI WA DARASA LA SABA NA KUPANGWA SHULE YOYOTE YA SERIKALI TANZANIA BARA NA VISIWANI.
2. AWE NA UWEZO WA KUCHANGIA GHARAMA ZA HOSTELI IPASAVYO.
3. AWE WA KIKE NA MWENYE NIDHAMU.
4. NAFASI ZA KUHAMIA KWA VIDATO VYA I & III ZIPO.

### **MAELEKEZO:**

1. GHARAMA ZA HOSTELI JUMLA NI TSHS. **590,000/=** KWA MWAKA. MALIPO YATAFANYIKA KWA AWAMU NNE KAMA IFUATAVYO:

(i)	Mwezi wa kwanza Tshs.	150,000/=
(ii)	Mwezi wa nne Tshs.	145,000/=
(iii)	Mwezi wa saba Tshs.	150,000/=
(iv)	Mwezi wa tisa Tshs.	145,000/=
	<b>JUMLA NI TSHs.</b>	<b>590,000/=</b>

- Michango yote ya Hosteli ilipwe kwenye benki ya **NMB**.
- Michango hiyo ilipwe kwenye akaunti namba **63710001372**
- Jina la akaunti ni **MWAKALELI SECONDARY SCHOOL HOSTEL CONTRIBUTIONS**.

2. Shule haitatoa chakula kwa wanafunzi wanaohitaji chakula maalum (Special diet). Awe tayari kwa kula chakula cha hostel.
3. Mwanafunzi awe na fedha ya kutosha kwa ajili ya Tahadhari yaani (Pocket money, matibabu, usafiri).

NB: Matibabu kwa wasio na Bima ya Afya.

4. Mwanafunzi hataruhusiwa kuwa na mavazi nje ya mavazi rasmi ya shule. Kwa maelekezo zaidi soma fomu ya kujiunga.

Kwa mawasiliano zaidi : Mkuu wa shule - 0758324898  
: Mtaaluma Mwandamizi - 0768209427

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

**SHABAN DANIEL MWALA**  
**MKUU WA SHULE**



**MEDICAL CERTIFICATE FORM**

STUDENT NAME.....

To be completed by a Government Medical Officer or a doctor from a recognized health institution in respect of form one entrant. Please examine the above as to her/his physical and mental fitness as a student at this school.

The examination should have to involve the following categories

- 1. Vision with glasses right ..... left.....
- 2. Blood pressure .....
- 3. Hemoglobin .....
- 4. F. V. Bleeding .....
- 5. Urine for sugar. ....
- 6. Stool for routine examination .....
- 7. Venereal diseases .....
- 8. Neurosis .....
- 9. T. B. Test .....
- 10. Any abnormality
  - a) Heart .....
  - b) Lung .....
  - c) Spleen .....
  - d) Chest .....
- 11. Is there any serious disease e.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma, Diabetes .....

Doctor's name.....

Signature and official stamp

.....

Date .....