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HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSOKELO 

SHULE YA SEKONDARI MZALENDO 

S.L.P 101 TUKUYU 

E-mail; mzalendosecondary328@gmail.com 

Phone; 0765298422/0719562290   MKUU WA SHULE 

MAKAMU MKUU WA SHULE:  0763673085 /0719 000 438 

 

YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MZALENDO 

MWAKA 2021. 

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya 

sekondari Mzalendo kidato cha ……… Shule itafunguliwa tarehe 11.12.2020. 

Ni mahali pazuri kwa ajili ya mafanikio ya kitaaluma. 

 

FIKA NA MAHITAJI YAFUATAYO 

1. Sare ya shule 

a) Wasichana 

i) Sketi 2, 1 dark blue na   1 damu ya mzee ziwe ndefu pamoja na 

scaff/ necktie mbili kufuatana na rangi ya sketi (vitambaa 

vimeambatanishwa) 

ii) Mashati mawili meupe mikono mifupi 

iii) Soksi nyeupe jozi mbili, viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino 

kifupi na viwe vya kufunga kwa Kamba 

iv) Sweta mbili za kijani 

v) Tracksuit rangi ya light blue  pamoja na raba kwa ajili ya 

michezo 

 

b) Wavulana 

i) Suruali 2, 1 dark blue na 1 damu ya mzee zenye mkunjo chini 

na malinda mawili mbele pamoja na tai 2 kufuatana na rangi ya 

vitambaa vya suruali (vitambaa vimeambatanishwa) 

ii) Mashati mawili meupe mikono mifupi 

iii) Soksi nyeusi jozi mbili, viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino 

kifupi na viwe vya kufunga kwa kamba  

iv) Sweta mbili kijani 

v) Tracksuit rangi ya light blue  pamoja na raba kwa ajili ya 

michezo 

 

2. Vifaa vya darasani 

i) Daftari tisa counterbooks, mkebe 1(mathematical set)  biki na 

penseli 

ii) Faili moja kwa ajili ya kutunza kumbukumbu za mitihani 

iii) Bunda moja la karatasi 

iv) Kamusi yenye fasili ya kiingereza na Kiswahili 



v) Picha 2 za passportsize ya rangi kwa ajili ya kubandika kwenye 

faili na darasani 

 

3. Mahitaji mengineyo muhimu kwa wanafunzi wa kutwa 

i. Vifaa vya usafi jembe lenye mpini moja na mfagio mmoja wa 

chelewa 

ii.  Mahindi yaliyokobolewa debe moja na nusu, maharage bipii 

nane(kimbo /mpishi nane) na chumvi pakiti 4 kwa mwaka 

iii. Shilingi elfu tano kwa ajili ya malipo ya mpishi na mahitaji ya 

chumvi na mafuta kwa mwaka 

iv. Sahani na kijiko kwa ajili ya chakula 

 

KARIBU MZALENDO SEKONDARI 

 

 

Eddy Odward Mwasomola 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
SHERIA ZINAZOTUONGOZA SHULE YA SEKONDARI MZALENDO 
 

1. Ukiwa ni mwanafunzi wa shule hii, unatakiwa kutumia akili yako 
vizuri kwa mambo yote uyatendayo. 
 

2. KUSOMA NA MAHUDHURIO 
a) madhumuni makuu ya kuja kwako hapa shuleni ni kupata 

Elimu,hivyo ni jukumu  la kila mwanafunzi kusoma kwa bidii kwa 
manufaa yake mwenyewe na familia yake, shule na Taifa pia. 
 

b) Kuhudhuria darasani ni lazima, kila mwanafuzl awepo darasani  
kwa utuiivu,amani na  adabu muda  wote wa darasani 
 

c) mwanafunzi atakayeshindwa kuhudhuria darasani kwa  siku 2l 
mfululizo pasipo sababu ,zinazoeleweka na uongozi wa shule  
atakuwa amejikosesha na kujifuta shule mwenyewe. 
 

d) kwa muda wote utakapokuwapo hapa shuleni lugha pekee 
inayotumika ni kiingereza na Kiswahili kwa mawasiliano yote, 
lugha za asili haziruhusiwi. 

 

3. MIPAKA YA SHULE 
a) Mwanafunzi anatakiwa muda wote awepo ndani ya mipaka ya 

shule pindi anapokuwapo shuleni, ni marufuku kwa mwanafunzi 
kuwepo nje ya mipaka ya shule kwa muda na masaa yote ya muda 
wa shule pasipo kibali maalumu, hii ni pamoja na kutembelea 
katika nyumba na makazi ya walimu. 
 

b) Pia ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana katika nyumba za 
wageni, vilabu vya pombe na kwenye magenge ya vijiwe vya 
wavutaji na wahuni. 

 

c) Mwanafunzi anapokuwa nyumbani hatarajiwi kuzurura hovyo 
zaidi ya saa 1:00 usiku ni makosa kwa sheria ya shule. 

 

4. SARE YA SHULE 
a) Kila mwanafunzi atatakiwa kuwa katika vazi rasmi la shule muda 

na saa za shule maeneo ya shuleni, njiani anapokuja shule na 
anaporudi nyumbani na katika mikusanyiko rasmi ya shule nje ya 
shule na ni marufuku mwanafunzi kuvaa sare za shule mitaani 
siku ambazo sio za shule bila kibali na ruhusa kutoka shule, 
marufuku hii inaenda sambamba na mapambo na urembo wowote 
ni marufuku. 
 

5. HESHIMA NA KUJIHESHIMU 
a) Hii ndio nguzo yetu kuu ya nidhamu ya shule kwa kuheshimu 

wakubwa na wenzake, kila mwanafunzi inampasa kuwa na 
mwenendo bora njiani kwa jamii, walimu na wafanyakazi wasio 



walimu kwa kuwaheshimu na kuonyesha nidhamu bora wakati 
wote. 
 

b) kuheshimu bendera ya TAIFA, wimbo wa TAIFA, fedha ya nchi, 
uongozi wa nchi na wimbo wa shule. 
 

c) Ni marufuku na huruhusiwi kutumia lugha chafu kwa mtu yeyote 
na katika mazingira yoyote nani na nje ya shule. 

 
6. USAFI 

a) Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia usafi wa mwili kuanzia 
kucha mpaka nywele, mavazi na mazingira. 
 

b) Ni marufuku kuwa na kucha ndefu, kunyoa mitindo isiyostahili, 
kupaka rangi/dawa nywele na mambo yote yanayokuwa kinyume 
na mazingira ya shule. 
 

7. UTII 
a) Kila mwanafunzi anapaswa kutii kengele mara moja kwa 

kukimbia. 
 

b) Kila mwanafunzi anapaswa kutii mara moja wito wa 
mwalimu/watumishi/viraja mara anapitwa kwa kukimbia. 

 
8. UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE 

Mali ya Shule/Jumuiya 
a) Ni jukumu la kila mwanafunzi kutunza au kutumia kwa uangalifu 

mali yoyote ya shule kama vitau, viti, meza, vifaa vya maabara na 
majengo. 

b) Kuweka maandishi ya aina yoyote ile kwenye kuta, viti, meza na 
mahali popote pasipostahili ni uharibifu wa mali ya shule. Pia 
usitumie ubao wa shule bila idhini ya mwalimu. 

c) Kitendo chochote kitakachosababisha uharibifu au upotevu wa 
mali ya shule kwa uzembe kitapelekea kufukuzwa shule ama 

kufidia uharibifu au upotevu huo. 

Mali binafsi: 

a) Mali yoyote ya binafsi itunzwe kwa uangalifu. 
b) Mwanafunzi anashauriwa kuepukana na utunzaji wa fedha kwa 

mwanafunzi mwenzake. 
c) Wizi na matatizo mengine yanayoambatana na upotevu wa mali 

sharti uripotiwe kwa kiongozi anayehusika mara moja. 
 

9. UHUSIANO NA JAMII 
a) Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoa maelezo 

yanyohusiana na shule hii kwa mtu wa nje bila kupata idhini ya 
mkuu wa shule. 

b) Mwanafunzi haruhusiwi kujiingiza kwenye mikataba au mikopo ya 
aina yoyote ile na watu wa nje bila idhini ya mkuu wa shule. 

c) Mwanafunzi anapotembelea mahali popote pale, hana budi 
kuheshimu, kutii na kufuata sharia za mahali pale. 



d) Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha na biashara ama michezo 
inayohusiana na fedha muda wote awapo shuleni. 
 

10. MAMBO YANAYOWEZA KUMFANYA MWANAFUNZI AFUKUZWE 
SHULE 
a) Wizi 
b) Uasherati, ubakaji na ushoga 
c) Ulevi wa pombe aina zote 
d) Matumizi ya madawa ya kulevya kama bangi, cocaine, mandraz 

n.k 
e) Makosa ya jinai 
f) Kupiga au kupigana 
g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
h) Kudharau bendera ya Taifa au wimbo wa Taifa 
i) Kuoa au kuolewa 
j) Kusababisha mimba ndani na nje ya shule 
k) Kupata mimba au Kutoa mimba  
l) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na 

usalama wa shule au watu 
m) Kukataa adhabu kwa makusudi 

 
11. UTII WA SHERIA ZINGINE 

a) Kila mwanafunzi anapaswa kufuata ratiba ya kila siku ya shule 
b) Kila mwanafunzi anapaswa kutii na ufuata sharia za Nchi pamoja 

na sharia ndogo zilizowekwa na mamlaka mbalimbali. 
c) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu katika maeneo ya shule. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI KIDATO CHA KWANZA 2021 

 

1. Jina kamili ……………………………….…………………………….………………. 

2. Mahali alipozaliwa ……………………………………….……………………………. 

3. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………….……………………………………. 

4. Jina la baba ………………………..hai/marehemu……..……………… kama ni mzima, 

anafanya kazi gani? ………………………… namba ya simu ………………..………….. 

5. Jina la mama …………………………… hai/marahemu………………kama ni mzima, 

anafanya kazi gani? …………………… namba ya simu………………………………….. 

6. Je mama na baba wanaishi pamoja? ……………………… kama hapana; Je, wewe 

unaishi na nani? …………………………………………. 

7. Kama yatima jina la mlezi………………………kazi anayofanya……………………              

namba ya simu……………………uhusiano na mlezi……………….…………………. 

8. Anwani ya mzazi /mlezi ………………………………………………………………. 

9. Shule ya msingi uliyotoka ……………………………………………………. 

10. Dhehebu/ Dini ……………………………………………………………. 

11. Nathibitisha kuwa habari nilizotoa ni za kweli na sahihi. 

 

Saini ya mwanafunzi ……………………………. Tarehe……………………………………. 

 Saini ya Mzazi/Mlezi ……………………………. Tarehe ………………………………….. 

 

Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule unaporipoti shuleni. 

 

 



 

MEDICAL CERTIFICATE FORM 

STUDENT NAME………………………………..…………………………………………. 

To be completed by a Government Medical Officer or a doctor from a 

recognized health institution in respect of form one entrant. Please 

examine the above as to her/his physical and mental fitness as a 

student at this school. 

The examination should have to involve the following categories  

i. Vision with glasses right …………………………… left………………….. 

ii. Blood pressure ………………………………………………………………… 

iii. Hemoglobin …………………………………………..………….…………….. 

iv. F. V. Bleeding …………………………………………………….…….……… 

v. Urine for sugar. ………………………………………………….……………. 

vi. Stool for routine examination …………………………….………………… 

vii. Venereal diseases ………………………………………………….………….. 

viii. Neurosis …………………………………………..………………..…………… 

ix. T. B. Test ………………………………………………………………………… 

10. Any abnormality  

a) Heart …………………………………………………………………………. 

b) Lung ……………………………………………………..…………………… 

c) Spleen ……………………………………………………….………………. 

d) Chest …………………………………………….…………...…………….. 

11. Is there any serious disease e.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma,  

Diabetes ………..……………………………………………………………… 

 

 

Doctor’s name………………………………………..……………….. 

Signature and official stamp 

…………………………………. 

Date ………………………………… 

 


