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Jina la Mwanafunzi ……………………………………… 

S. L. P ……………………………………….. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NTABA 

 

Nafurahi kukujulisha kuwa UMECHAGULIWA kujiunga na shule ya 

sekondari Ntaba, baada ya kufaulu mtihani wako wa darasa la saba mwaka 

2020. Nakupongeza kwa kupata nafasi hii na nina imani kwamba 

utaonesha juhudi ya hali ya juu katika masomo na mahudhurio katika 

vipindi vyote vya shule bila kukosa.  

 

Shule ya sekondari ya Ntaba iko katika mkoa wa mbeya, halmashauli ya 

Busokelo katika kata ya Kambasegela. Shule ni ya kutwa na bweni ina 

nafasi chache za wanafunzi wa kike wanaoishi hostel. Kwa yeyote 

anayehitaji afike kuchukua fomu ya hosteli 

 

Shule ya sekondari ya Ntaba ipo katikati ya Mbambo na IPINDA ukitokea 

Mbambo kuelekea Ipinda shule ipo mkono wa kulia na ukitokea Ipinda 

kuelekea Mbambo shule ipo mkono wa kushoto; shule ipo ndani ya mita 

400 kutoka kwenye kibao. Ukifika shuleni fika katika ofisi ya mkuu wa 

shule. 

 

Shule itafunguliwa tarehe 11/1/2021 saa 1:00 asubuhi tayari kwa kuanza 

masomo na kila mwanafunzi aje na mzazi/mlezi wake kwa ajili ya usajili. 

 

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE 

1. SARE ZA SHULE 

A) WAVULANA- Suruari mbili za Tetron zisizobana (visiwe vimodo) 

i) Khaki 

ii) Damu ya mzee 

iii) Mashati 2 meupe mikono mifup 

iv) Viatu vya ngozi nyeusi vyenye kisigino kifupi na vya kufunga 

na Kamba 



v) Tai mbili zinazofanana na sketi au suruari pamoja na nguo 

za michezo 

vi) Pia aje na jembe moja lenye mpini, ndoo moja na kwanja 

moja kwa ajili ya usafi shuleni. 

vii) AJE NA KAMUSI YA KIINGEREZA KWA KIINGEREZA (Vyote 

vitanunuliwa na mzazi) 

 

B) WASICHANA- Sketi mbili tetron ndefu zinazo gusa soksi zenye 

malinda nane hadi kumi na mbili 

i) Kijani 

ii) Damu ya mzee 

iii) Mashati 2 meupe mikono mifupi 

iv) Waje na masweta rangi ya damu ya mzee hii ni kwa wote 

v) Viatu vya ngozi nyeusi vyenye kisigino kifupi na vya kufunga 

na Kamba 

vi) Tai mbili zinazofanana na sketi au suruari pamoja na nguo 

za michezo 

vii) Pia aje na jembe moja lenye mpini, ndoo moja na kwanja 

moja kwa ajili ya usafi shuleni. 

viii) AJE NA KAMUSI YA KIINGEREZA KWA KIINGEREZA (Vyote 

vitanunuliwa na mzazi) 

  

 

 

 

MASTAFEL MWASHILINDI 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
SHERIA ZINAZOTUONGOZA SHULE YA SEKONDARI NTABA 
 

1. Ukiwa ni mwanafunzi wa shule hii, unatakiwa kutumia akili yako 
vizuri kwa mambo yote uyatendayo. 
 

2. KUSOMA NA MAHUDHURIO 
a) madhumuni makuu ya kuja kwako hapa shuleni ni kupata 

Elimu,hivyo ni jukumu  la kila mwanafunzi kusoma kwa bidii 
kwa manufaa yake mwenyewe na familia yake, shule na Taifa 
pia. 
 

b) Kuhudhuria darasani ni lazima, kila mwanafuzl awepo darasani  
kwa utuiivu,amani na  adabu muda  wote wa darasani 
 

c) mwanafunzi atakayeshindwa kuhudhuria darasani kwa  siku 2l 
mfululizo pasipo sababu ,zinazoeleweka na uongozi wa shule  
atakuwa amejikosesha na kujifuta shule mwenyewe. 
 

d) kwa muda wote utakapokuwapo hapa shuleni lugha pekee 
inayotumika ni kiingereza na Kiswahili kwa mawasiliano yote, 
lugha za asili haziruhusiwi. 

 

3. MIPAKA YA SHULE 
a) Mwanafunzi anatakiwa muda wote awepo ndani ya mipaka ya 

shule pindi anapokuwapo shuleni, ni marufuku kwa 
mwanafunzi kuwepo nje ya mipaka ya shule kwa muda na 
masaa yote ya muda wa shule pasipo kibali maalumu, hii ni 
pamoja na kutembelea katika nyumba na makazi ya walimu. 
 

b) Pia ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana katika nyumba za 
wageni, vilabu vya pombe na kwenye magenge ya vijiwe vya 
wavutaji na wahuni. 

 

c) Mwanafunzi anapokuwa nyumbani hatarajiwi kuzurura hovyo 
zaidi ya saa 1:00 usiku ni makosa kwa sheria ya shule. 

 

4. SARE YA SHULE 
a) Kila mwanafunzi atatakiwa kuwa katika vazi rasmi la shule 

muda na saa za shule maeneo ya shuleni, njiani anapokuja 
shule na anaporudi nyumbani na katika mikusanyiko rasmi ya 
shule nje ya shule na ni marufuku mwanafunzi kuvaa sare za 
shule mitaani siku ambazo sio za shule bila kibali na ruhusa 
kutoka shule, marufuku hii inaenda sambamba na mapambo 
na urembo wowote ni marufuku. 
 



5. HESHIMA NA KUJIHESHIMU 
a) Hii ndio nguzo yetu kuu ya nidhamu ya shule kwa kuheshimu 

wakubwa na wenzake, kila mwanafunzi inampasa kuwa na 
mwenendo bora njiani kwa jamii, walimu na wafanyakazi wasio 
walimu kwa kuwaheshimu na kuonyesha nidhamu bora wakati 
wote. 
 

b) kuheshimu bendera ya TAIFA, wimbo wa TAIFA, fedha ya nchi, 
uongozi wa nchi na wimbo wa shule. 
 

c) Ni marufuku na huruhusiwi kutumia lugha chafu kwa mtu 
yeyote na katika mazingira yoyote nani na nje ya shule. 

 
6. USAFI 

a) Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia usafi wa mwili kuanzia 
kucha mpaka nywele, mavazi na mazingira. 
 

b) Ni marufuku kuwa na kucha ndefu, kunyoa mitindo isiyostahili, 
kupaka rangi/dawa nywele na mambo yote yanayokuwa 
kinyume na mazingira ya shule. 
 

7. UTII 
a) Kila mwanafunzi anapaswa kutii kengele mara moja kwa 

kukimbia. 
 

b) Kila mwanafunzi anapaswa kutii mara moja wito wa 
mwalimu/watumishi/viraja mara anapitwa kwa kukimbia. 

 
8. UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE 

Mali ya Shule/Jumuiya 
a) Ni jukumu la kila mwanafunzi kutunza au kutumia kwa 

uangalifu mali yoyote ya shule kama vitau, viti, meza, vifaa vya 
maabara na majengo. 

b) Kuweka maandishi ya aina yoyote ile kwenye kuta, viti, meza na 
mahali popote pasipostahili ni uharibifu wa mali ya shule. Pia 
usitumie ubao wa shule bila idhini ya mwalimu. 

c) Kitendo chochote kitakachosababisha uharibifu au upotevu wa 
mali ya shule kwa uzembe kitapelekea kufukuzwa shule ama 

kufidia uharibifu au upotevu huo. 

Mali binafsi: 

a) Mali yoyote ya binafsi itunzwe kwa uangalifu. 
b) Mwanafunzi anashauriwa kuepukana na utunzaji wa fedha kwa 

mwanafunzi mwenzake. 
c) Wizi na matatizo mengine yanayoambatana na upotevu wa mali 

sharti uripotiwe kwa kiongozi anayehusika mara moja. 
 

9. UHUSIANO NA JAMII 



a) Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoa maelezo 
yanyohusiana na shule hii kwa mtu wa nje bila kupata idhini ya 
mkuu wa shule. 

b) Mwanafunzi haruhusiwi kujiingiza kwenye mikataba au mikopo 
ya aina yoyote ile na watu wa nje bila idhini ya mkuu wa shule. 

c) Mwanafunzi anapotembelea mahali popote pale, hana budi 
kuheshimu, kutii na kufuata sharia za mahali pale. 

d) Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha na biashara ama michezo 
inayohusiana na fedha muda wote awapo shuleni. 
 

10. MAMBO YANAYOWEZA KUMFANYA MWANAFUNZI 
AFUKUZWE SHULE 
a) Wizi 
b) Uasherati, ubakaji na ushoga 
c) Ulevi wa pombe aina zote 
d) Matumizi ya madawa ya kulevya kama bangi, cocaine, mandraz 

n.k 
e) Makosa ya jinai 
f) Kupiga au kupigana 
g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
h) Kudharau bendera ya Taifa au wimbo wa Taifa 
i) Kuoa au kuolewa 
j) Kusababisha mimba ndani na nje ya shule 
k) Kupata mimba au Kutoa mimba  
l) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani 

na usalama wa shule au watu 
m) Kukataa adhabu kwa makusudi 

 
11. UTII WA SHERIA ZINGINE 

a) Kila mwanafunzi anapaswa kufuata ratiba ya kila siku ya shule 
b) Kila mwanafunzi anapaswa kutii na ufuata sharia za Nchi 

pamoja na sharia ndogo zilizowekwa na mamlaka mbalimbali. 
c) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu katika maeneo ya shule. 

 

 

 

 

 

 

 

 



TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI KIDATO CHA KWANZA 2021 

 

1. Jina kamili ……………………………….…………………………….………………. 

2. Mahali alipozaliwa ……………………………………….……………………………. 

3. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………….……………………………………. 

4. Jina la baba ………………………..hai/marehemu……..……………… kama ni 

mzima, anafanya kazi gani? …………………… namba ya simu ……………….….. 

5. Jina la mama …………………………… hai/marahemu………………kama ni 

mzima, anafanya kazi gani? …………………… namba ya simu…………………….. 

6. Je mama na baba wanaishi pamoja? ……………………… kama hapana; Je, wewe 

unaishi na nani? …………………………………………. 

7. Kama yatima jina la mlezi………………………kazi anayofanya……………………              

namba ya simu……………………uhusiano na mlezi…………………………………. 

8. Anwani ya mzazi /mlezi ………………………………………………………………. 

9. Shule ya msingi uliyotoka ……………………………………….……………………. 

10. Dhehebu/ Dini …………………………………………………………………………. 

11. Nathibitisha kuwa habari nilizotoa ni za kweli na sahihi. 

 

Saini ya mwanafunzi ……………………………. Tarehe……………………………………. 

 Saini ya Mzazi/Mlezi ……………………………. Tarehe ………………………………….. 

 

Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule unaporipoti shuleni. 

 

 

 

 



MEDICAL CERTIFICATE FORM 

STUDENT NAME………………………………..…………………………………………. 

To be completed by a Government Medical Officer or a doctor from a 

recognized health institution in respect of form one entrant. Please examine 

the above as to her/his physical and mental fitness as a student at this 

school. 

The examination should have to involve the following categories  

1. Vision with glasses right …………………………… left………………….. 

2. Blood pressure ………………………………………………………………… 

3. Hemoglobin …………………………………………..………….…………….. 

4. F. V. Bleeding …………………………………………………….…….……… 

5. Urine for sugar. ………………………………………………….……………. 

6. Stool for routine examination …………………………….………………… 

7. Venereal diseases ………………………………………………….………….. 

8. Neurosis …………………………………………..………………..…………… 

9. T. B. Test ………………………………………………………………………… 

10. Any abnormality  

a) Heart …………………………………………………………………………. 

b) Lung ……………………………………………………..…………………… 

c) Spleen ……………………………………………………….………………. 

d) Chest …………………………………………….…………...…………….. 

         11. Is there any serious disease e.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma,  

Diabetes ………..……………………………………………………………… 

 

 

Doctor’s name………………………………………..……………….. 

Signature and official stamp 

…………………………………. 

Date ………………………………… 


