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TANGAZO LA SERIKALI Na. 226 la tarehe 11/7/2014 
 

SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA 
 

(SURA YA 290) 
______________ 

 
SHERIA NDOGO 

___________ 
 

(Zimetungwa chini ya kifungu cha 7(1) na 16(1))  
___________ 

 
SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA 

BUSOKELO, ZA MWAKA 2014 
 

SEHEMU YA I 
UTANGULIZI 

 
Jina 
 
 
 
 
 
 
Matumizi 
 
 
 
Tafsiri 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Ada 
na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo za Mwaka, 2014 
na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la 
Serikali. 

 
2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya 

mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo. 
 
3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokua pale itakapoelezwa 

vinginevyo;- “Ada na Ushuru” maana yake ni malipo yanayolipwa 
kwa Halmashauri au wakala wake kwa ajili ya huduma, vibali, au 
leseni mbalimbali zitolewazo na Halmashauri. 
 “Afisa Muidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote wa Halmashauri 

aliyeteuliwa kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi. 
 “Chombo cha Usafiri” maana yake ni chombo chochote 

kinachotumika kusafirisha mtu, watu au mizigo kutoka 
sehemu moja kwenda nyingine isipokuwa mkokoteni, au 
wanyama wanaotumika kama kusafirisha watu au mizigo. 

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya 
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Ada na –
Ushuru 
 
 
 

Busokelo. 
“Kibali” maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi inayotolewa 

na Halmashauri. 
“Kituo cha Mabasi” maana yake ni eneo maalum lililotengwa na 

Halmashauri kwa madhumuni ya kupakia na kuteremsha abiria 
na mizigo ya Abiria. 

“Machinjio” maana yake ni sehemu iliyotengwa na Halmashauri 
kwa ajili ya kuchinjia wanyama na kuanika ngozi.  

“Maegesho’’ Sehemu yeyote iliyotengwa na Halmashauri kwa ajili 
ya kuegesha chombo cha usafiri kwa muda utakaotajwa na 
Halmashauri au tiketi za kuegeshea. 

 “Masoko” maana yake ni sehemu yoyote iliyotengwa na 
Halmashauri kwa ajili ya kuuza na kununua bidhaa. 

“Mnada” maana yake ni sehemu iliyotengwa na Halmashauri kwa 
ajili ya kuendesha shughuli za kuuza na kununua bidhaa. 

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo pamoja na Afisa yeyote 
wa umma atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya 
Mkurugenzi.  

“Usajili wa vyombo vya usafiri” maana yake ni utaratibu 
utakaowekwa na Halmashauri wa kuorodhesha idadi ya 
vyombo vya usafiri vinavyofanya biashara ndani ya mamlaka 
ya Halmashauri. 

 “Ushuru wa Madini ya Ujenzi” maana yake ni ushuru 
utakaotozwa kwa kibali cha uchimbaji wa Kokoto, Mawe, 
Changarawe, Mchanga, Chokaa, Marumalu, Kifusi, Udongo 
Mfinyanzi, au chochote kinachochimbwa na kupatikana katika 
Mamlaka ya Halmashauri kwa shughuli za ujenzi; 

“Wakala” maana yake ni Mtu, Taasisi, Kampuni, au asasi yeyote 
iliyoteuliwa kisheria na Halmashauri kukusanya mapato kwa 
niaba ya Halmashauri. 

 
SEHEMU YA II 

NAMNA YA KUKUSANYA ADA NA USHURU 
 

4.-(1) Halmashauri itatoza Ada na Ushuru mbalimbali kwa 
ajili ya vibali, leseni na huduma zitolewazo na Halmashauri kama 
inavyoonyeshwa katika Jedwali la kwanza la Sheria Ndogo hizi. 
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Wajibu wa 
kulipa Ada na 
Ushuru 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 (2) Ada na Ushuru atatozwa chini ya Sheria Ndogo hizi 
utalipwa kabla ya huduma kutolewa. 

 
(3) Huduma zitakazotozwa Ada na ushuru katika Sheria 

Ndogo hizi ni:- 

(a) Ada ya kukodisha mali za Halmashauri; 

(b) Ada ya machinjio,  ukaguzi wa nyama na ushuru wa Bucha; 

(c) Ushuru wa Mazao mchanganyiko; 

(d) Ushuru wa stendi na maegesho; 

(e) Ushuru wa Samaki; 

(f) Ada ya kuendesha shughuli za utamaduni, burudani na 
michezo; 

(g) Ada ya matangazo ya biashara; 

(h) Ada ya upimaji wa ardhi na vibali vya ujenzi; 

(i) Ada na Ushuru kwa huduma nyingine. 

(4) Halmashauri itatenga maeneo maalumu ya kutoza Ada na 
Ushuru kutokana na chanzo husika.  

 
(5) Malipo ya Ada na Ushuru yanayotozwa kwa mujibu wa 

Sheria Ndogo hizi yatalipwa kwa Halmashauri au Wakala wake na 
kutolewa stakabadhi kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika.  

 
5.-(1) Itakuwa ni wajibu wa kila mtu anayetakiwa kulipa Ada 

na Ushuru kuhakikisha kwamba analipa Ada na Ushuru kwa 
viwango vilivyoainishwa kwenye jedwali la Sheria Ndogo hizi. 

 

(2) Muda wa kukusanya utakuwa ni kuanzia saa kumi na 
mbili  kamili asubuhi mpaka saa kumi na mbili jioni. 

 
(3) Malipo ya Ada na Ushuru yatafanyika kila siku au kwa 

mwezi kulingana na makubaliano yatakayowekwa kati ya 
Halmashauri au Wakala na mlipa Ada na ushuru. 
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Uteuzi wa 
wakala 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Makosa 
na 
Adhabu 
 
 
 
 
 
 

6.-(1) Halmashauri ina Mamlaka ya kumteua mtu binafsi, 
kampuni, Asasi au Taasisi kukusanya Ada na Ushuru kwa niaba 
yake. 

 
(2) Wakala aliyeteuliwa chini ya Sheria Ndogo hizi atakuwa 

na  wajibu wa:- 
 

(a) kukusanya na kupokea Ada na Ushuru kwa niaba ya 
Halmashauri katika eneo alilopangiwa na kwa kiwango 
kilichoainishwa chini ya Sheria Ndogo hizi; 
 

(b) kuwasilisha makusanyo yote aliyowajibika kukusanya kwa 
kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala; 

 
(c) Wakala aliyeteuliwa kukusanya mapato ya Halmashauri 

atatakiwa kuweka dhamana ya kusanyo la mwezi mmoja 
kabla ya kusaini Mkataba.  

 
(d) Kusanyo la mwezi mmoja lililowekwa dhamana na wakala 

litarejeshwa mwisho wa mwaka wa fedha unahusika na 
Mkataba.  

 
(e) Kuilipa Halmashauri kiwango cha uwakala kilichokubaliwa 

katika mkataba siku tano (5) kabla ya tarehe ya kuanza 
uwakala Kwa kila mwezi; 

 
(f) kumchukulia hatua za kisheria mtu yeyote ambaye atakiuka 

masharti ya Sheria Ndogo hizi; 
 

SEHEMU YA III 
MAKOSA NA ADHABU 

 
7. Itakuwa ni kosa kwa:- 
 
(1) Kwa Wakala;  

(a) kukusanya Ada na Ushuru bila kibali cha maandishi au 
mkataba toka kwa Halmashauri; 
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(b) kujaribu au kukusanya ada na ushuru kwa kiwango tofauti na 
kilichotajwa na Sheria Ndogo hizi; 

(c) kushindwa kuwasilisha au kuwasilisha pungufu ya kiwango 
cha Ada na Ushuru alichokubaliwa katika mkataba; 

atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini ya 
shilingi elfu hamsini au Kifungo kwa kipindi cha miezi kumi na 
miwili jela au vyote viwili kwa pamoja yaani faini na kifungo. 

(2) Kwa yeyote; 

(a) Akishindwa, akidharau, au akikaidi/ Atakataa kulipa Ada 
na Ushuru au kutekeleza agizo lolote alilopewa  na 
Halmashauri  kuhusiana na ulipaji wa Ada na Ushuru chini 
ya Sheria Ndogo hizi; 

(b) Akimshawishi mtu au kundi la watu kukataa au kukwepa 
kulipa Ada na Ushuru; 

(c) Akitengeneza, atatayarisha, ataidhinisha utengenezaji, au 
atatunza nyaraka za uongo kwa nia ya kujipatia manufaa 
yatokanayo na ukusanyaji wa Ada na Ushuru mbalimbali 
ndani ya Halmashauri; 

(d) Kwa makusudi huku akijua ni kosa atatoa taarifa za uongo 
kwa Halmashauri, au Atashindwa au kutoa taarifa 
zitakazohitajika na Halmashauri; 

(e) akishindwa kuweka Kumbukumbu, Vitabu, Hesabu, au 
maelezo yoyote yatakayohitajika Halmashauri; na 

(f) Akimzuia Afisa Muidhiwa au Wakala kutekeleza 
majukumu yake.  

Atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini 
isiyozidi shilingi hamsini elfu (50,000/=) au kutumikia kifungo 
kisichozidi Miezi kumi na mbili (12) jela au adhabu zote mbili kwa 
pamoja. 
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Kufifilisha 
kosa 
 

8. Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini isiyozidi 
shilingi laki moja (100,000/=) iwapo mkosaji atakiri kosa kwa 
maandishi na kukubali kulipa faini iliyoainishwa chini ya Jedwali 
la Nane la Sheria Ndogo hizi. 

 
YAMEUNDWA CHINI YA KIFUNGU CHA 4 (1) 

JEDWALI LA KWANZA 
 

I. ADA YA KUKODI MALI ZA HALMASHAURI  
  

Na. Huduma Kiwango 
 

1. Kukodi ukumbi wa Halmashauri kwa ajili ya 
mikutano/ vikao na sherehe 

200,000/= kwa siku 

2. Kukodi viti 400/= kwa siku 
3. Kukodi Gari:   

Magari makubwa bila mafuta 200,000/= kwa siku 

4. Mitambo (Trekta, Total station, Vifaa vya 
GPS na kadhalika) 
 

500,000/= kwa siku 

5. Vibanda vya biashara ;  
 Soko la Kandete, lwangwa, Ntaba na 

Mbambo   
                     

30,000/= kwa mwezi 

 Mzunguko wa Lwangwa Stendi na Kandate 30,000/= kwa mwezi 
 Maeneo mengine 20,000/= kwa mwezi 

 
 

II. ADA NA USHURU WA MAZAO MCHANGANYIKO 
 

Na. Zao Kiwango 
 

1.  Viazi 1,000/=- kwa gunia la debe sita 

2.  Kabichi 500/= kwa gunia la debe sita au 
7,500/=kwa tani moja 

3.  Ndizi 200/= kwa kila mkungu au 
10,000/= kwa tani moja 

4.  Mahindi 300/= kwa kila debe moja au 
3,000/= kwa gunia la debe kumi. 

5.  Mpunga Asilimia 5 ya bei ya mauzo ya 
soko kwa kila debe moja 

6.  Mchele 300/= kwa kila debe moja 
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7.  Maharage 300/= kwa kila debe moja 

8.  Njegere 300/= kwa kila debe moja 

9.  Maembe/Machungwa/Machenza na 
parachichi 

2,000/= kwa gunia la debe sita 

10.  Tangawizi 6,500/= kwa gunia la debe sita 
11.  Karoti 1,000/= kwa gunia la debe sita 
12.  Ufuta na Iriki Asilimia 5 ya bei ya mauzo ya 

soko kwa kilo moja 
13.  Ngano 2,000/= kwa gunia la debe sita 
14.  Vitunguu swaumu 5,000/= kwa gunia la debe sita 
15.  Vitunguu maji 3,000/= kwa gunia la debe sita 
16.  Nyanya 500/= kwa tenga moja dogo 

 
17.  Nyanya 1000/= kwa tenga moja kubwa 
18.  Alizeti/Mtama/Ulezi 2000/= kwa gunia la debe sita 
19.  Mazao mengine yasiyotajwa 1000/= kwa gunia la debe sita 
20.  Magimbi/mihogo 1000/= kwa gunia la debe sita 
21.  Nyungo 200/= kwa kila ungo 

 
III. ADA YA HUDUMA ZA MACHINJIO, UKAGUZI WA NYAMA NA 

USHURU WA BUCHA 
 

Na. Ada/Ushuru  Kiwango 
 

1. Ada ya Machinjio na Ukaguzi wa nyama 
kwa kila Ng’ombe atakayechinjwa 

Kwa bei ya kilo moja 

2. Ada ya Machinjio na Ukaguzi wa nyama 
kwa kila Kondoo, Mbuzi na Nguruwe 
atakayechinjwa 

 
Kwa bei ya kilo moja   

3. Kuuza,kuchoma nyama mnadani 1,500/= kwa siku 
4. Ushuru wa bucha la N’gombe, Mbuzi, 

Kondoo, Nguruwe na Samaki 
1000/= kwa siku 

 
IV. ADA YA KUENDESHA SHUGHULI ZA UTAMADUNI, BURUDANI 

NA MICHEZO 
 

Na. Ada/Ushuru Kiwango 
 

1. Kibali cha vikundi vya ngoma za 
kibiashara  

30,000/= Kwa kibali 

2. Kibali cha kuchezesha disco, 
Maonyesho ya bendi, Sanaa za 
maonyesho 

 
30,000/= Kwa onyesho 
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3. Kibali cha kuchezesha Michezo ya 
Kubahatisha 

 
30,000/= Kwa kibali 

4. Kibali cha kuchezesha filamu/kuigiza  50,000/= kwa siku 
 

5. Kabali kwa ajili ya sherehe 
 

30,000/= kwa siku 

6. Ada ya waganga wa jadi waliosajiliwa 50,000/= kwa mwaka 
 

V. ADA NA USHURU WA STENDI NA MAEGESHO KWA MAENEO 

YALIYOTENGWA 

 

Na. Chombo cha usafiri Ushuru wa maegesho 

1. Pikipiki iliyosajiliwa kwa Biashara katika 
maeneo yaliyotengwa 

500/= kwa siku 

2. Teksi 1,000/= kwa siku 

3. Lori chini ya tani 7/ Pick up/ Basi dogo 1,500/= kwa siku 
4. Lori zaidi ya Tani 7/ Basi kubwa 2,000/= kwa siku 
5. Magari mengine yasiyo ya biashara 500/=kwa siku 

6. Ushuru wa kituo cha mabasi/stendi  
 

1,500/= kwa kutoka  
1,000/= kwa kutoka  

500/= kwa kutoka 
300/= kwa kutoka 
200/= kwa kutoka 

 i. Mabasi  makubwa zaidi ya abiria 25 
ii. Mabasi yanayobeba abiria chini ya 2  

iii. Teksi/Gari dogo chini ya abiria 5 
 iv. Pikipiki/bodaboda/bajaji 
 v. Baiskeli 

VI.  ADA YA MATANGAZO YA BIASHARA  
 

 Aina ya tangazo  Kiwango cha 
ushuru 
 

1. Maombi ya kuweka mabango ya Biashara/kuchora 10,000/= kwa 
maombi 

2. Matangazo yanayong’aa 30,000/= kwa 
mwaka 

3. Matangazo yasiyong’aa 20,000/= kwa 
mwaka 

4. Ubao wa tangazo usiongaza kwa mita za mraba 20,000/= Kwa 
mwezi 

5. Bango la tangazo lisiloangaza kwa mita za mraba 50,000/= kwa 
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mwezi 
6. Bango la tangazo linaloangaza 90,000/= kwa 

mwezi 
7. Tangazo kwa kutumia kitambaa 60,000/= Kwa siku 

8. Matangazo ya ukutani kwa mita za mraba 30,000/= kwa siku 

9. Bango la tangazo linalobadilika badilika 200,000/= kwa 
mwaka 

10. Matangazo kwa njia ya maonesho(kutambulisha 

bidhaa,huduma 

50,000/= kwa siku 

11. Matangazo ya vipaza Sauti/ Magari na 
Promosheni 
 

30,000/= kwa siku 

12. Tangazo la Karatasi 1,000/= kwa siku 
 
 

VII. ADA NA USHURU WA SOKO NA MINADA 
 

A.  Ada  na Ushuru 
 

Kwa siku 

1. Ushuru wa sokoni kwa meza 300/=  
2. Ada na Ushuru wa minada   
3. Meza 1,000/= 
4. Wauza mitumba/nguo 1,000/= 
5. Mamalishe. 1,000/= 
6. Vinywaji 2,000/= 
7. Biashara ndogondogo. 500/= 
8. Vilabu vya pombe 

 
1,000/= 

B.  Ada na kusafirisha mifugo 
 

Kiwango cha ushuru 

1. Ng,ombe (ndani ya Wilaya) 2,000/= kwa kila 
kichwa 

2. Ng,ombe (nje ya Wilaya) 15,000/= kwa kila 
kichwa 

3. Mbuzi (ndani ya Wilaya) 2,000/= kwa kila 
kichwa 

4. Mbuzi (nje ya Wilaya) 3,000/= kwa kila 
kichwa 

5. Kondoo (ndani ya Wilaya) 2,000/= kwa kila 
kichwa 

6. Kondoo (nje ya wilaya) 2,000/= kwa kila 
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kichwa 
7. Nguruwe (ndani ya Wilaya) 2,000/= kwa kila 

kichwa 
8. Nguruwe (nje ya Wilaya) 5,000/= kwa kila 

kichwa 
9. Kuku/bata/kanga (ndani ya Wilaya) 300/= kwa kila 

kuku,bata,kanga 
10. Kuku/bata/kanga (nje ya Wilaya) 500/= kwa kila 

kuku/bata/kanga 
11. Samaki (wakubwa) 2,000/= kwa ndoo ya 

lita 20 
12. Samaki (wadogo) 5,000/= kwa ndoo ya 

lita 20 
      
C. 

 
Kodi ya nyumba za Halmashauri 

 

 

1. Nyumba daraja la kwanza 40,000/= kwa mwezi 
2. Nyumba daraja la pili 25,000/= kwa mwezi 
3. Nyumba daraja la tatu 10,000/= kwa mwezi 

 
VIII.  ADA  YA VIBALI VYA UJENZI 

 
1. Ada ya huduma ya vibali vya 

ujenzi 
10,000/= kwa kibali 

2. Ada ya maombi ya kumiliki 
kiwanja 
 

10,000/= kwa kila fomu 

IX. USHURU WA NGOZI 

 
Aina ya mifugo Kiwango cha Ushuru 

1. Ng’ombe 200/= kwa  kila ngozi 

2. Mbuzi 200/= kwa kila ngozi 

3. Kondoo 200/= kwa kila ngozi 

4. Wanyama wengine 200/= kwa kila ngozi 
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X. USHURU WA MAZAO YA MISITU 

 Aina  ya zao Kiwango cha Ushuru 

1 Kuni za miti laini 7,500/= kwa tani 

2 Mkaa 
     

2,000/= kwa gunia 

3 Mbao bila kujali unene na aina ya mti 300/= kwa ubao 

4 Nguzo bila kujali unene na aina ya Mti 300/= kwa nguzo 

5 Fito zinazosafirishwa nje ya Halmashauri 300/= kwa mzigo 

6 Magogo ya Miti laini ya nguzo za umeme 1,000/= kwa gogo 

7 Nguzo za umeme 1,500/= kwa nguzo 1 

8 Asali Asilimia 5 ya bei 
mauzo kwa kila lita 

moja 

9 Magogo mete yanayotumika viwandani kwa ajili 
ya nishati ya moto 

10,000/= kwa tani 

10 Magogo yanayotumika kutoa nishati ya moto 
kiwandani 
 
 
 

300/= kwa gogo 

XI. USHURU WA SHUGHULI ZA KIJASILIAMALI 

 Aina ya shughuli Kiwango cha Ushuru 

1 Mikokoteni 3,000/= kwa mwezi 

2 Mafundi cherehani wakujitegemea 3,000/= kwa mwezi 
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3 Wauza madawa ya jadi 3,000/= kwa mwezi 

4 Mafundi viatu wa mitaani 3,000/= kwa mwezi 

5 Wapiga picha wa mitaani 3,000/= kwa mwezi 

6 Wauza maua, midoli na mapambo 3,000/= kwa mwezi 

7 Mafundi baiskeli 3,000/= kwa mwezi 

8 Wauza kanda za muziki kwenye 
matoroli 

3,000/= kwa mwezi 

9 Wamachinga wote 3,000/= kwa mwezi 

10 Wachonga mihuri 3,000/= kwa mwezi 

XII. USHURU WA MAZAO YA MITO, MAZIWA NA MABWAWA 

 Aina ya Mazao Kiwango cha Ushuru 

1 Samaki Asilimia 5 ya bei ya zao 

2 Mazao yote ya bahari, mito, maziwa na 
mabwawa 
 

Asilimia 5 ya bei ya zao 

XIII. ADA  NA USHURU WA HUDUMA YA UZOAJI  TAKA 

1 Viwanda vikubwa 780,000/= kwa mwaka 

2 Viwanda vidogo 260,000/= kwa mwaka 

3 Hoteli 180,000/= kwa mwaka 

4 Migahawa 60,000/= kwa mwaka 
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5 Duka la jumla 60,000/= kwa mwaka 

6 Nyumba za kuishi 12,000/= kwa mwaka 

7 Masoko na Stendi 50,000/= kwa mwaka 

8 Ada na ushuru wa dampo 5000/= kwa tripu 

9 Ada ya huduma ya eneo la mazishi 
lililotengwa 

2,000/=  

 
XIV. ADA  YA USAJILI WA VYOMBO VYA USAFIRI VYA BIASHARA 

NDANI YA HALMASHAURI 
 

1 Daladala/Mzunguko 50,000/= kwa mwaka 

2 Tax cab 40,000/= kwa mwaka 

3 Gari binafsi ya kukodisha 45,000/= kwa mwaka 

4 Gari aina nyingine 40,000/= kwa mwaka 

5 Bajaji 30,000/= kwa mwaka 

HATI YA KUKIRI NA KUFIFILISHA KOSA 
___________ 

 
(Chini ya kifungu cha 8) 

_________ 
 

Mimi …………………… nakiri mbele ya ………….ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashuri 
ya Wilaya ya Busokelo, kwamba mnamo tarehe …… ya Mwezi ……. Mwaka …… nilitenda kosa la 
kukiuka  masharti ya kifungu cha …… cha Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo (Ada 
na Ushuru) za Mwaka 2014.  

 
Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurgenzi Mtendaji wa Halmashauri, Niko tayari kulipa kiasi cha Ada/ 
Ushuru ninaodaiwa pamoja na faini. 



Sheria Ndogo za (Hifadhi ya Mazingira) za Halmashauri ya Wilaya ya Ikungi 
Tangazo la Serikali Na. 226 (linaendelea) 
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NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA

 HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU 
 

Leo tarehe………………… ya Mwezi………… Mwaka ………………………...……….  
 
Jina………………………………..    Saini……………………………………. 

 
Mbele ya : 
 
Jina: …………………………………………… 

Cheo: ……………………………………….…. 

Saini: ………………………………………….. 

 
Muhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo umebandikwa kwenye 

Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa 
Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo uliofanyika tarehe 
05/9/2013 mbele ya:- 
 

................................................ 
IMELDA ISHUZA, 

Mkurugenzi Mtendaji 
Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo 

 
 

 
………………………………… 

MECKSON MOSES MWAKIPUNGA, 
Mwenyekiti 

Halmashauri ya Wlaya ya Busokelo 
 

NAKUBALI, 
 

 ………………………………… 
Dodoma,                                                              MHE. MIZENGO P. PINDA (MB.) 
      19 Mei, 2014                                                                                  Waziri Mkuu 


