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Kumb. Na. Kss/usaj/vol 02/5    14.12.2020 

 

Jina la mwanafunzi……………………………………... 

S.L.P…………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISEGESE 

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021. 

Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 

katika shule hii. Hivyo unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 siku 

ya Jumatatu saa 1:00 asubuhi. 

MAHITAJI: 

A. SARE ZA SHULE. 

i. Wavulana wanatakiwa kushona suruali mbili (2) za heshima (rangi 

ni kijani na dark blue) 

ii. Wasichana wanatakiwa kushona sketi mbili (2) za heshima 

kuvuka magoti (rangi ni kijani na dark blue) 

iii. Kila mwanafunzi aje na sweta la kijani 

iv. Mashati mawili meupe tetroni mikono mifupi kwa wavulana na 

wasichana 

v. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vyenye kamba visigino vifupi jozi 

mbili. 

vi. Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa raba nyeusi siku ya Ijumaa 

(Siku ya michezo).  

vii. Kila mwanafunzi ajinunulie track suit rangi ya kijani itavaliwa 

siku ya Ijumaa.( Siku ya michezo) 

IKUMBUKWE: Sare hizo zitakaguliwa siku ya kuripoti. 

B. VIFAA VYA DARASANI & USAFI. 

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na:- 

i. Begi la kubebea madaftari. 



ii. Madaftari makubwa kumi (kuanzia Quire 3) 

iii. Mkebe mmoja, rula na kalamu za wino za kutosha. 

iv. Ndoo lita kumi moja, kwanja moja, jembe lenye mpini na ufagio wa 

chelewa mmoja (wenye thamani ya sh 2,000/=) 

 

C. CHAKULA CHA MCHANA KWA WANAFUNZI 

Kila mwanafunzi alete: 

i. Mahindi debe mbili (2) kwa mwaka. 

ii. Maharage kimbo kumi na mbili (12) kwa mwaka. 

iii. Tsh. 5,000/= kwa ajili ya kumlipa mpishi, kusagia mahindi  

(Hakikisha unapewa risiti ukilipa, Uamuzi wa kikao cha wazazi) 

iv. Mafuta lita mbili (2) 

v. Chumvi pakiti tano (5) kwa mwaka  

vi. Sahani moja na kijiko kwaajili ya chakula. 

D.MAAGIZO MENGINE: 

Mwanafunzi anatakiwa kuleta 

1. Chet cha kuzaliwa 

2. Fomu ya daktari toka kituo kinachotambulika yenye majibu ya 

vipimo vyake vya afya. 

3. Nakala ya sheria na kanuni za shule (atapata akifika shuleni) 

4. Kuleta ream moja ya karatasi kwa mwaka, (karatasi kwa ajili ya 

mitihani) 

Nakutakia utekelezaji mwema. 

 

STEPHEN B. KYUMANA 

MKUU WA SHULE 

 

Nakala: 

1. Afisa elimu kata, 

Kata ya Isange, 

S. L. P 2, 

TUKUYU. 

 

2. Afisa elimu sekondari, 

Halmashauri ya wilaya ya Busokelo, 

S. L. P 2, 

TUKUYU. 

 

 



OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
SHERIA ZINAZOTUONGOZA SHULE YA SEKONDARI KISEGESE 
 

1. Ukiwa ni mwanafunzi wa shule hii, unatakiwa kutumia akili yako 
vizuri kwa mambo yote uyatendayo. 
 

2. KUSOMA NA MAHUDHURIO 
a) madhumuni makuu ya kuja kwako hapa shuleni ni kupata 

Elimu,hivyo ni jukumu  la kila mwanafunzi kusoma kwa bidii 
kwa manufaa yake mwenyewe na familia yake, shule na Taifa 
pia. 
 

b) Kuhudhuria darasani ni lazima, kila mwanafuzl awepo darasani  
kwa utuiivu,amani na  adabu muda  wote wa darasani 
 

c) mwanafunzi atakayeshindwa kuhudhuria darasani kwa  siku 2l 
mfululizo pasipo sababu ,zinazoeleweka na uongozi wa shule  
atakuwa amejikosesha na kujifuta shule mwenyewe. 
 

d) kwa muda wote utakapokuwapo hapa shuleni lugha pekee 
inayotumika ni kiingereza na Kiswahili kwa mawasiliano yote, 
lugha za asili haziruhusiwi. 

 

3. MIPAKA YA SHULE 
a) Mwanafunzi anatakiwa muda wote awepo ndani ya mipaka ya 

shule pindi anapokuwapo shuleni, ni marufuku kwa 
mwanafunzi kuwepo nje ya mipaka ya shule kwa muda na 
masaa yote ya muda wa shule pasipo kibali maalumu, hii ni 
pamoja na kutembelea katika nyumba na makazi ya walimu. 
 

b) Pia ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana katika nyumba za 
wageni, vilabu vya pombe na kwenye magenge ya vijiwe vya 
wavutaji na wahuni. 

 

c) Mwanafunzi anapokuwa nyumbani hatarajiwi kuzurura hovyo 
zaidi ya saa 1:00 usiku ni makosa kwa sheria ya shule. 

 

4. SARE YA SHULE 
a) Kila mwanafunzi atatakiwa kuwa katika vazi rasmi la shule 

muda na saa za shule maeneo ya shuleni, njiani anapokuja 
shule na anaporudi nyumbani na katika mikusanyiko rasmi ya 
shule nje ya shule na ni marufuku mwanafunzi kuvaa sare za 
shule mitaani siku ambazo sio za shule bila kibali na ruhusa 
kutoka shule, marufuku hii inaenda sambamba na mapambo 
na urembo wowote ni marufuku. 
 



5. HESHIMA NA KUJIHESHIMU 
a) Hii ndio nguzo yetu kuu ya nidhamu ya shule kwa kuheshimu 

wakubwa na wenzake, kila mwanafunzi inampasa kuwa na 
mwenendo bora njiani kwa jamii, walimu na wafanyakazi wasio 
walimu kwa kuwaheshimu na kuonyesha nidhamu bora wakati 
wote. 
 

b) kuheshimu bendera ya TAIFA, wimbo wa TAIFA, fedha ya nchi, 
uongozi wa nchi na wimbo wa shule. 
 

c) Ni marufuku na huruhusiwi kutumia lugha chafu kwa mtu 
yeyote na katika mazingira yoyote nani na nje ya shule. 

 
6. USAFI 

a) Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia usafi wa mwili kuanzia 
kucha mpaka nywele, mavazi na mazingira. 
 

b) Ni marufuku kuwa na kucha ndefu, kunyoa mitindo isiyostahili, 
kupaka rangi/dawa nywele na mambo yote yanayokuwa 
kinyume na mazingira ya shule. 
 

7. UTII 
a) Kila mwanafunzi anapaswa kutii kengele mara moja kwa 

kukimbia. 
 

b) Kila mwanafunzi anapaswa kutii mara moja wito wa 
mwalimu/watumishi/viraja mara anapitwa kwa kukimbia. 

 
8. UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE 

Mali ya Shule/Jumuiya 
a) Ni jukumu la kila mwanafunzi kutunza au kutumia kwa 

uangalifu mali yoyote ya shule kama vitau, viti, meza, vifaa vya 
maabara na majengo. 

b) Kuweka maandishi ya aina yoyote ile kwenye kuta, viti, meza na 
mahali popote pasipostahili ni uharibifu wa mali ya shule. Pia 
usitumie ubao wa shule bila idhini ya mwalimu. 

c) Kitendo chochote kitakachosababisha uharibifu au upotevu wa 
mali ya shule kwa uzembe kitapelekea kufukuzwa shule ama 

kufidia uharibifu au upotevu huo. 

Mali binafsi: 

a) Mali yoyote ya binafsi itunzwe kwa uangalifu. 
b) Mwanafunzi anashauriwa kuepukana na utunzaji wa fedha kwa 

mwanafunzi mwenzake. 
c) Wizi na matatizo mengine yanayoambatana na upotevu wa mali 

sharti uripotiwe kwa kiongozi anayehusika mara moja. 
 
 



9. UHUSIANO NA JAMII 
a) Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoa maelezo 

yanyohusiana na shule hii kwa mtu wa nje bila kupata idhini ya 
mkuu wa shule. 

b) Mwanafunzi haruhusiwi kujiingiza kwenye mikataba au mikopo 
ya aina yoyote ile na watu wa nje bila idhini ya mkuu wa shule. 

c) Mwanafunzi anapotembelea mahali popote pale, hana budi 
kuheshimu, kutii na kufuata sharia za mahali pale. 

d) Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha na biashara ama michezo 
inayohusiana na fedha muda wote awapo shuleni. 
 

10. MAMBO YANAYOWEZA KUMFANYA MWANAFUNZI 
AFUKUZWE SHULE 
a) Wizi 
b) Uasherati, ubakaji na ushoga 
c) Ulevi wa pombe aina zote 
d) Matumizi ya madawa ya kulevya kama bangi, cocaine, mandraz 

n.k 
e) Makosa ya jinai 
f) Kupiga au kupigana 
g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
h) Kudharau bendera ya Taifa au wimbo wa Taifa 
i) Kuoa au kuolewa 
j) Kusababisha mimba ndani na nje ya shule 
k) Kupata mimba au Kutoa mimba  
l) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani 

na usalama wa shule au watu 
m) Kukataa adhabu kwa makusudi 

 
11. UTII WA SHERIA ZINGINE 

a) Kila mwanafunzi anapaswa kufuata ratiba ya kila siku ya shule 
b) Kila mwanafunzi anapaswa kutii na ufuata sharia za Nchi 

pamoja na sharia ndogo zilizowekwa na mamlaka mbalimbali. 

c) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu katika maeneo ya shule. 

 

 

 

 

 

 

 



TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI KIDATO CHA KWANZA 2021 

 

1. Jina kamili ……………………………….…………………………….………………. 

2. Mahali alipozaliwa ……………………………………….……………………………. 

3. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………….……………………………………. 

4. Jina la baba ………………………..hai/marehemu……..……………… kama ni 

mzima, anafanya kazi gani? ………………………… nambayasimu ……………….. 

5. Jina la mama …………………………… hai/marahemu………………kama 

nimzima, anafanyakazi gani? …………………… namba ya simu………………….. 

6. Je mama na baba wanaishi pamoja? ……………………… kama hapana; Je, wewe 

unaishi na nani? …………………………………………. 

7. Kama yatima jina la mlezi………………………kazi anayofanya……………………              

namba ya simu……………………uhusianonamlezi……………….…………………. 

8. Anwani ya mzazi /mlezi ………………………………………………………………. 

9. Shule ya msingi uliyotoka ……………………………………………………. 

10. Dhehebu/ Dini ……………………………………………………………. 

11. Nathibitisha kuwa habari nilizotoa ni za kweli na sahihi. 

 

Saini ya mwanafunzi ……………………………. Tarehe……………………………………. 

 Saini ya Mzazi/Mlezi ……………………………. Tarehe ………………………………….. 

 

Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule unaporipoti shuleni. 

 

 

 



MEDICAL CERTIFICATE FORM 

STUDENT NAME………………………………..…………………………………………. 

To be completed by a Government Medical Officer or a doctor from 

a recognized health institution in respect of form one entrant. 

Please examine the above as to her/his physical and mental fitness 

as a student at this school. 

The examination should have to involve the following categories  

1. Vision with glasses right ……………………… left………………….. 

2. Blood pressure …………………………………………………………… 

3. Hemoglobin ……………………………………….………….…………….. 

4. F. V. Bleeding ……………………………………………….…….……… 

5. Urine for sugar. …………………………………………….……………. 

6. Stool for routine examination ………………………………………… 

7. Venereal diseases …………………………………………….………….. 

8. Neurosis …………………………………………..…………..…………… 

9. T. B. Test …………………………………………………………………… 

10. Any abnormality  

a) Heart ……………………………………………………………………. 

b) Lung ………………………………………………..…………………… 

c) Spleen ………………………………………………….………………. 

d) Chest …………………………………………….……….…………….. 

11. Is there any serious disease e.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma,  

Diabetes ………..……………………………………………………………… 

 

 

Doctor’s name………………………………………..……………….. 

Signature and official stamp 

…………………………………. 

Date ………………………………… 


