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1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha 

kwanza katika shule ya sekondari Kabula. Shule hii ipo Halmashauri ya 

Busokelo kata ya Kabula, ipo umbali wa kilometa 06 upande wa Magharibi 

kutoka Lwangwa. 

 

Mhula wa kwanza wa masomo unanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa 

kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni 

tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba. 

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 Sare za shule 

a) Wasichana  

i. Sketi mbili (02) moja rangi ya kijani na nyingine rangi ya 

kahawia iwe ndefu kupita magoti (mshono ni rinda boksi – 

yaani marinda mawili tu).  

ii. Mashati meupe mawili mikono mifupi ( yawe mapya). 

iii. Viatu vya ngozi vyeusi viwili vyenye visigio vifupi. 

iv. Soksi nyeupe jozi mbili  

v. Sweta moja rangi ya bluu. 

 

b) Wavulana 

  

i. Suruali mbili (02) moja rangi ya kijani na nyingine rangi ya 

kahawia( upana kwa chini ni kati ya sm 10 – sm 15 na iwe 

na turn up)  



ii. Mashati meupe mawili mikono mifupi (Yawe mapya) 

iii. Viatu vya ngozi vyeusi viwili vyenye visigio vifupi. 

iv. Soksi nyeusi jozi mbili  

v. Sweta moja  rangi ya bluu. 

2.2 Sare ya michezo kwa shule hii ni Tshirt rangi ya bluu moja (isiwe 

     na maandishi yoyote) na bukta ya bluu moja ( atavaa siku ya 

     michezo wakati wa michezo tu.) 

 

2.3 Vifaa vya Darasani  

i. Daftari tisa (09) aina ya counterbook (3 quire). Pia awe na 

daftari zingine ndogo kwa ajili ya mazoezi yake binafsi. 

ii. Rula moja  

iii. Mkebe mmoja aina ya oxford.  

iv. Kalamu za kutosha. 

 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 

na kama ilivyolekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha 

inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya 

ufundi, yenye dhamana ya Elimu Nchini na ofisi ya Waziri mkuu – 

TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa 

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na nakala yake utapewa mara baada ya kuripoti shuleni. 

 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wamafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule 

kulingana na ratiba ya shule ni jambo la lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation). 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako 

katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na  

i) Kutunza mali za umma 

 

 

 

 

 



3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au 

    kusimamishwa shule. 

a) Wizi  

b) Uasherati na ushoga  

c) Ubakaji  

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, 

cocaine, mirungi, kubeli na kadharika. 

e) Kupigana au kupiga  

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma  

g) Kudharau Bendera ya taifa  

h) Kuwa mjamzito au kupata mimba  

i) Kuoa au kuolewa  

j) Kutoa mimba  

k) Kugoma , kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani 

na usalama wa shule au watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi  

m) Kuwa na simu ya mkononi   

 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na 

     kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi. 

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa 

hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara 

utakapo ripoti shuleni. 

b) Fomu ya mkataba wa kuchangia chakula iliyosainiwa na mzazi / 

mlezi. 

c) Aje na cheti cha kuzaliwa. 

 

Tafadhari soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza 

kikamilifu. 

 

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HII 

 

 

 

MWAGENI, A. F 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 



MEDICAL CERTIFICATE FORM 

STUDENT NAME………………………………..…………………………………………. 

To be completed by a Government Medical Officer or a doctor from a recognized 

health institution in respect of form one entrant. Please examine the above as 

to her/his physical and mental fitness as a student at this school. 

The examination should have to involve the following categories  

1. Vision with glasses right ……………………… left……………………………..... 

2. Blood pressure ……………………………………………………...…...…………… 

3. Hemoglobin ……………………………………….………….………….…………….. 

4. F. V. Bleeding ……………………………………………………………….….……… 

5. Urine for sugar. ……………………………………………………………….………. 

6. Stool for routine examination ………………………………………………….…… 

7. Venereal diseases ……………………………………………………..…..………….. 

8. Neurosis …………………………………………..………….…………………….…… 

9. T. B. Test ……………………………………………………..………………….……… 

10. Any abnormality   

a) Heart ……………………………………………………………………. 

b) Lung ………………………………………………..…………………… 

c) Spleen ………………………………………………….………………. 

d) Chest …………………………………………….……….…………….. 

11. Is there any serious disease e.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma,  

Diabetes ………..………………………………..……………………… 

 

Doctor’s name……………………………………………………….. 

Signature and official stamp 

…………………………………. 

Date ………………………………… 

 

 



FOMU YA MKATABA WA UCHANGIAJI CHAKULA SHULENI. 

 

Wanafunzi wanaosoma Kabula skondari wanapata chakula cha mchana 

shuleni kwa wazazi kuchangia chakula hicho. Hili limefanikiwa kwa 

sababu ya makubaliano ambayo yalifanyika na wazazi wenyewe 

kukubaliana kuchangia chakula shuleni na kikao cha mwisho mwaka jana 

wazazi walikubaliana kuendelea kutoa michango ya chakula . 

 

Naomba upokee utaratibu wa uchangiaji na usaini hapo chini kisha 

utarudisha fomu hii shuleni siku ya utakapomleta mtoto. 

 

1. Mahindi debe 2 kwa mwaka ( zote hutolewa mhula wa kwanza) 

2. Maharage ndonya 10 kwa mwaka ( unaweza kulipa awamu mbili) 

3. Sukari kilo 2 kwa mwaka (unaweza kulipa awamu mbili) 

4. Shulingi 2000/= kwa ajili ya kununua mifuko maalumu ya kutunzia 

mahindi (Kinga njaa). 

5. Shilingi 9000/= kwa mwaka kwa ajili ya malipo ya wapishi, kukoboa 

na kusaga , viungo na vifaa vya kupikia. 

6. Awe na sahani , kikombe na kijiko kwa ajili ya kutumia wakati wa 

kula. 

 

 

 JINA LA MWANAFUNZI ……………………………………………………… 

 

JINA LA MZAZI / MLEZI ……………………………………………………… 

 

NAMBA YA SIMU YA MZAZI/ MLEZI ……………………………………… 

 

SAHIHI YA MZAZI / MLEZI……………………. TAREHE ……………….. 

 

 

 

………...............................                                                             ……………................ 

NAHASHONI MWANDELILE                                               MWAGENI, A.F 

M/KITI – KAMATI YA CHAKULA                                        MKUU WA SHULE 


