

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

SHULE YA SEKONDARI MPATA,
S. L. P 395,
TUKUYU.

Kumb. Na. BDC/NTSS/VOL 2/T2020

12/12/2020

.....
.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPATA ILIYOKO
KATIKA MKOA WA MBEYA HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSOKELO .**

Nafurahi kuwa **UMECHAGULIWA** kujiunga na shule ya sekondari Mpata baada ya kufaulu mtihani wako wa darasa la saba mwaka 2020. Nakupongeza kwa kupata nafasi na nina imani kwamba utaonesha juhudi ya hali ya juu katika masomo kuelewa na mahudhurio ya vipindi vyote bila kukosa. Utakuwa na mafanikio makubwa kinidhamu na kimichezo.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 tayari kwa kuanza masomo.

Shule ya sekondari Mpata iko katika mkoa wa Mbeya Halmashauri ya Busokelo kata ya Mpata. Shule ni ya kutwa na ina nafasi chache za hostel kwa wanafunzi wa kiume.

Shule ya sekondari Mpata ipo kilometa 10 kutoka Lwangwa (Halmashauri ya Wilaya). Ukitokea Lwangwa kuelekea shule ya sekondari Mpata utapitia vituo vifuatavyo Manow sekondari, Kabula sekondari, kiwanda cha gesi Kyejo, Dispensari ya Mpata (kanisa la Lutherani). Ukifika dispensari ya Mpata elekea mkono wa kulia kwako pana umbali wa mita 400 kutoka hapo dispensary hadi shule ya sekondari Mpata ukifika nenda moja kwa moja Ofisi ya Mkuu wa shule.

KWA MAWASILIANO ZAIDI.

K/MKUU WA SHULE : 0763872767/ 0734104802

MAKAMU MKUU WA SHULE: 0764988711

**JOINING INSTRUCTION
MPATA SECONDARY SCHOOL**

MAHITAJI.

1. SARE ZA SHULE

A. WAVULANA

- Suruali mbili za tetron (Suluali rangi ya kijani na damu ya mzee).
- Shati mbili nyeupe mikono mifupi.
- Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi pia view vya kufunga na kamba.
- Soksi nyeusi.
- Sweta la bluu.

Vyote vinanunuliwa na mwanafunzi mwenyewe.

B. WASICHANA

- Sketi mbili tetron (kijani. damu ya mzee).
- Shati mbili nyeupe za mikono mifupi
- Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi pia view vya kufunga na kamba.
- Soksi nyeupe
- Sweta la bluu.

Vyote vinanunuliwa na mwanafunzi mwenyewe.

C. VIFAA ANAVYOTAKIWA KUJA NAVYO MWANAFUNZI.

- Jembe lenye mpini kwa wavulana.
- Kwanja/ slesher kwa wasichana.
- Ream kwa ajili ya mazoezi na majribio mbalimbali.
- Daftari Kaunta kumi (10)

2. HOSTEL (WAVULANA).

Shule ina hosteli kwa ajili ya wavulana tu ambayo inajitegemea haitegemei serikali bali hutegemea michango ya wanafunzi wanaokaa hosteli. Ukitaka mtoto wako akae hosteli unatakiwa kuchangia kama ifuatavyo:

i. MCHANGANUO WA GHARAMA ZA HOSTEL KWA KILA MWANAFUNZI

1.	MALIPO KWA WATUMISKHI	35,000/=
2.	UMEME	10,000/=
3.	MATIBABU	10,000/=
4.	VIFAA VYA JIKONI	4,000/=
5.	UKARABATI	3,000/=
6.	KITAMBULISHO	5,000/=
JUMLA		67,000/=

MCHANGANUO WA GHARAMA ZA CHAKULA KWA KILA MWANAFUNZI		
1.	MICHELE	19,500/=
2.	MAKANDE	20,000/=
3.	MAHARAGE	90,000/=
4.	UNGA (UGALI + UJI)	149,000/=
5.	NYAMA	25,000/=
6.	MAFUTA	14,000/=
7.	CHUMVI	2,000/=
8.	SUKARI	15,000/=
9.	VITUNGUU	1,000/=
10.	NYANYA	2,000/=
11.	KUNI	45,500/=
JUMLA		383,000/=

Michango hiyo italipwa kwa awamu nne (yaani)

January – March 150,000/=

March – June 100,000/=

July – September 100,000/=

September – December 100,000/=

Jumla ya mahiaji yote gharama za chakula pamoja na gharama za hosteli ni Tshs 450,000/=

- Suruali ya traki bluu na T shirt moja rangi ya njano
- Mashuka mawili rangi ya bluu bahari.
- Sanduku imara (tranka) kwa kuhifadhia vifaa vya mwanafunzi.
- Aje na chandurua (mosquito net)
- Aje na vyombo vya chakula sahani moja, kikombe na kijiko.
- Aje na jozi moja ya track suti rangi ya bluu yenye mstari mweupe kwa ajili ya michezo.
- Sweta rangi ya bluu.
- Ndoo ndogo mbili.
- Dictatinary (kamusi ya kingereza kwa kingereza).
- Godoro futi mbili na nusu kwa sita

Mwanafunzi hatapokelewa hosteli endapo hatakamilisha michango.

Nakutakia maandalizi mema.

MAELEKEZO MUHIMU KWA WANAFUNZI WOTE.

- Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu shuleni au kutumia simu akiwa shuleni. Simu itakayokamatwa haitarudishwa kwa mwanafunzi badala yake itavunjwa mbele ya hadhara na mwanafunzi mhusika kusimamishwa au kufukuzwa shule.

- Usifike bwenini bila ya kuripoti ifisini kwa wale wa hostel.
- Mwanafunzi wa hosteli asije na kifaa chochote kinachotumia umeme.
- Kuwa na nywele fupi muda wote.
- Marufuku kwa mwanafunzi kuja na pete, herein, kofia, rangi za kucha na midomo na kuvaa lozari darasani.
- Form zilizoambatanishwa zijazwe sehemu husika na zitakabidhiwa wakati wa usajili.
- Heshimu watu wote.
- Zingatia matumizi bora ya mali na muda.
- Vifaa vya muziki pia haviruhusiwi.

NB: Unaweza kununua baadhi ya vifaa kama vitabu vya kujisomea.

NICO P. HALLEGAR
K/MKUU WA SHULE.

**SHULE YA SEKONDARI MPATA
TAARIFA BINAFSIZA MWANAFUNZI KIDATO CHA KWANZA 2020**

1. Jina kamili
2. Mahali alipozaliwa
3. Tarehe ya kuzaliwa
4. Jina la babahai/machemu
kama ni mzima na anafanya kazi gani namba ya simu.....
5. Jina la mamahai/ marehemu/
kama ni mzima anafanya kazi ganinamba ya simu
6. Je mama na baba wanaishi pamoja?..... kama hapana je wewe unaishi na nani?
.....
7. Kama yatima jina la mlezi kazi
namba ya simu.....uhusiano na mlezi
8. Anwani ya mzazi/mlezi
9. Shule ya msingi uliyotoka
10. Dhehebu/ Dini
11. Nathibitisha kuwa habari nilizotoa ni za kweli na sahihi.

Sahihi ya mwanafunzi..... tarehe

Sahihi mzazi/ mlezitarehe

Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule unaporipoti shuleni.

.....
NICO P. HALLEGAR.
K/MKUU WA SHULE.

MEDICAL CERTIFICATE FORM

STUDENT NAME.....

To be completed by a Government Medical Officer or a doctor from a recognized health institution in respect of form one entrant. Please examine the above as to her/his physical and mental fitness as a student at this school.

The examination should have to involve the following categories

- 1. Vision with glasses right left.....
- 2. Blood pressure
- 3. Hemoglobin
- 4. F. V. Bleeding
- 5. Urine for sugar.
- 6. Stool for routine examination
- 7. Venereal diseases
- 8. Neurosis
- 9. T. B. Test
- 10. Any abnormality
 - a) Heart
 - b) Lung
 - c) Spleen
 - d) Chest

11. Is there any serious disease e.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma,
 Diabetes

Doctor's name.....

Signature and official stamp

.....

Date