JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSOKELO

Kumb. Na. BDC/A.2/01/58 23/05/2022.

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZ|

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo anawatangazia watanzania wote
wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo kuomba nafasi za
kazi zifuatazo:-

1. MTENDAJI WA KIJIJI 11l -NAFASI 12
Sifa za mwombaji:
1. Awe na elimu ya kidato cha nne
2 Awe na Astashahada/cheti NTA Level 5 katika moja ya fani zifuatazo (Utawala, Sheria,
Elimu ya jamii, Usimamizi wa fedha, Maendeleo ya jamii na sayansi ya jamii kutoka Chuo
cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chyuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.
3. Awe tayari kupangwa kwenye Kijiji chochote kilichopo katika Halmashauri ya Wilaya ya
Busokelo
Kazi za kufanya:
Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya Maendeleo ya Kijiji
Kutafsiri na kusimamia sera, sheria na taratibu
Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi
Katibu wa mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji
Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalam katika Kijiji

Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za Kijiji
Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na msimamizi wa
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Afisa masuuli na mtendaji mkuu wa Serikali ya Kijiji , ‘ ‘
9. Kusimamia ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kutunza kumbukumbu za walipa

®

11. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata
Ngazi ya mshahara TGS B

2. DEREVA Il -NAFASI TATU (3)
Sifa za mwombaji:

1. Awe na elimu ya kidato cha nne

2 Awe na leseni daraja E au C1 ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda
usiopungua mwaka mmoja bila kupata ajali

3. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji wa magari (Basic Driving Course)
yanayotolewa na chuo cha mafunzo ya ufundi stadi (VETA) au chuo kingine
kinachotambuliwa na Serikali

4. \Waombaji wenye cheti cha majaribio ya ufundi daraja la Il watafikiriwa kwanza
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Kazi za kufanya:
1. Kuendesha gari/magari ya Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo ili kuwapeleka watumishi
maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi
Kuhakikisha gari na vifaa vyake vipo katika hali nzuri wakati wote
Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari
Kutunza na kuandika daftari la safari (log book) kwa safari zote
Kufanya uchunguzi wa gari kabla na baada ya safari ili kubaini usalama wa gari
Kufanya usafi wa gari
7. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali
Ngazi ya mshahara TGS B
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3. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU Il -NAFASI TATU (3)
Sifa za mwombaiji:
1. Awe na elimu ya kidato cha nne
2 Awe na cheti cha utunzaji wa kumbukumbu NTA Level 5
Kazi za kufanya:
1. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/mafaili yanayohitajika kwa wasomaiji
2. Kudhibiti upokeaii, uandikishaji wa kumbukumbu/nyaraka
3. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/nyaraka katika makundi kulingana na
somo husika kwa ajili ya matumiszi ya ofisi
4 Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka nk) katika mafaili
5. Kushughulikia maombi ya kumbukumbu/nyaraka kutoka taasisi za Serikali
6. Kuweka/kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki katika masjala
Ngazi ya mshahara TGS B

3. KATIBU MUHTASI lll- NAFASI NNE 4
Sifa za mwombaji:

1. Awe na elimu ya kidato cha nne, waliohudhuria mafunzo ya uhazili na kufaulu mtihani wa
hatua ya tatu. Wawe wamefaulu somo la hatimkato ya Kiswahili na kiingereza maneno 80
kwa dakika moja na wawe wamepata mafunzo ya kompyuta kutoka chuo chochote
kinachotambuliwa na Serikali na kupata cheti katika program za Windows, Microsoft office,
Internet, E-mail na publisher

Kazi za kufanya:

1. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida

2. Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza
kushughulikiwa

3. Kusaidia kutafuta na kumpatia Mkuu wake wa kazi, majalada, nyaraka au kitu chochote
kinachohitajika katika shughuli za ofisi

4. Kusaidia kupokea majalada, kuyagawa kwa maofisi walio katika sehemu alipo na
kuyakusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu husika

5 Kusaidia kutunza taarifa, kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, safari
za mkuu wake na ratiba ya kazi zilizopangwa kutekelezwa katika ofisi anamofanyia kazi na
kumuarifu mkuu wake wa kazi kwa wakati unaohitajika

6. Kusaidia kufikisha maelezo ya mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi wake na pia kumuarifu
mkuu wake wa kazi kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na wasaidizi wa mkuu
wake

Ngazi ya mshahara TGS B



Masharti ya jumla kwa waombaji wote
1. Mwombaji awe raia wa Tanzania mwenye umri kuanzia miaka 18 na asizidi miaka 45
2. Barua ya maombi iambatane na vitu vifuatavyo
(i) Wasifu binafsi wa mwombaji wa hivi karibuni (Curriculum Vitae) wenye anuani,
namba za simu na wadhamini watatu (referees) wa kuaminika
(i) Nakala ya cheti cha kuzaliwa, cheti cha kidato cha nne, vyeti vya taalum (NTA Level
5) na leseni kwa madereva
(iii) Namba sahihi au nakala ya cheti cha kitambulisho cha Taifa -NIDA
(iv)  Picha moja ndogo ya hivi karibuni (passport size)
(v) Waombaji wenye vyeti vya kidato cha nne/Astashahada vya nje ya nchi
waambatishe uthibitisho wa NECTA/NACTE
(vi)  Matokeo ya muda (provisionaI/testimonia|s/statement of results) hayatapokelewa
(vii) Baruaya maombi iandikwe kwa lugha ya Kiswahili/Kingereza
(viii) Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 05/06/2022 saa 9:30 alasiri
3. \Wale watakaochaguliwa kwa ajili ya usaili ndiyo watakaoitwa
4. Halmashauri haitahusika na gharama za kuja kwenye usaili
5. Maombi yote yasiyozingatia vigezo vilivyoainishwa hayatashughulikiwa

Jinsi ya kutuma maombi
Maombi yote yaandikwe kwa:-
Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo,
BL.P2
TUKUYU.

Aidha, maombi yote yawasilishwe ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya
Busokelo kwa mkono au yatumwe kwa barua pepe ded@busokelodc.go.fz na si vinginevyo
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AUGENZ!I MTENDAJ!
MK BUSOKELD

Atuvonwe T. Chaula

KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSOKELO

Barabara ya Tukuyu, S. L. P 2 Tukuyu, Simu +255 758 007 740, Nukushi: 025 2957492,
Barua pepe: ded@busokelodc.go.1z, Tovuti: www.busokelodc.go.tz



