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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSOKELO 

   

NAMBA ZA SIMU                                  SHULE YA SEKONDARI YA  

MKUU WA SHULE : 0753-979716/0714979716     WAVULANA BUSOKELO  

MAKAMU MKUU WA SHULE : 0717-435450     S. L.  P  02 TUKUYU   

WALIMU WA TAALUMA : 0664-6417432      

                      : 0746-205972 

KUMB NA. BDC/BBSS/ADM:1/2       12.12.2020. 

 

MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI ________________________________ 

S. L. P  _________________________ 

 

MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WAVULANA BUSOKELO, 

ILIYOPO KATIKA HALMASHAURI YA BUSOKELO MKOA WA MBEYA 

 

1. UTANGULIZI  

Ninayofuraha kukujulisha kuwa mwanao _____________________________________ 

amechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari ya wavulana Busokeo. Kuanza 

masomo ya kidato cha kwanza kwa mwaka 2021, shule ipo umbali wa km 20 

kutoka mji mdogo wa Lwangwa ambao ndio makao makuu ya Halmashauri ya 

Busokelo.  

 

Usafiri ni pikipiki maarufu kwa jila la Bodaboda, Pia unaweza kufika shuleni 

kupitia mji mdogo wa Katumba. kutoka katumba hadi Isange  ni Tsh 4000/= kwa 

usafiri wa gari (NOAH) . shuka standi ya Isanu, ukishuka panda bodaboda hadi 

shuleni nauli ni Tsh. 1000 tu. Shule itafunguliwa rasmi tarehe 04/01/2021 siku 

ya JUMATATU. 

  

Mwisho wa mwanafunzi kuripoti ni  saa  10 jion  

 

2. SARE ZA SHULE  

i. Suruali (2) za kijivu  iliyokolea na mbili za dark blue, zisizo za kubana zenye 

celebrational na  tan up. Zenye kufunika kamba za viatu  

ii. Mashati (2)  meupe mikono mifupi yasiyo ya kubana  

iii. Tai (2) za kijivu  na  ( 2) za dark blue zenye kufika kwenye kitovu  

iv. Sweta (@) rangi ya kijivu iliyokolea yenye muundo wa V-shape. shingoni  

v. Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi 2 pair  

vi. Soksi nyeusi pair (3)  

vii. Track suit rangi ya dark blue kwaajili ya michezo  

viii. Jezi za michezo rangi ya blue au nyekundu  
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ix. Jacket rangi  nyeusi lisilochanganywa rangi  

x. T shirt (2) form six damu ya mzee, zinapatikana shuleni kwa Tsh 10,000/=  

xi. Raba za michezo  

xii. Aje na nguo za ndani za kutosha,taulo  

 

MUHIMU:  

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo nyingine za nyumbani tofauti na alizoagizwa 

hapo juu 

  

3. MAHITAJI YA BWENINI  

i. Godoro   1 futi 2 ½ x 6 na mto mmoja pamoja na foronya 2 pink & light blue  

ii. Blanket 1 zito na mashuka (4) mawili rangi ya pink na 2 rangi ya blue bahari 

iii. Sanduku la chuma (tranka)  

iv. Ndoo (2) kwaajili ya kuogea na kufulia  

v. Sabuni za kuogea na kufulia, mafuta ya kupaka, mswaki na dawa ya meno, 

dawa ya kiatu (kiwi)  

vi. Vyombo vya kulia chakula: sahani, bakuli, kijiko na kikombe  

vii. Mwamvuli (1) rangi yoyote  

 

4. VIFAA VYA DARASANI  

i. Daftari kubwa 10 counter book (quire 3)  

ii. Kalamu za wino, pencil, mifuto, vichongeo na rula pamoja na mathematical 

table (mkebe) 

iii. Graph pad (2) na four figure (1)  

iv. Daftari za mazoezi ndogo (10)  

v. Ream (A4) mbili (2). Moja muhula wa (1) na nyingine muhula  wa (2)  

vi. Dictionary (1) English to English 

vii. Saa ya mkononi  

viii. Faili moja kwaajili ya kuhifadhi kumbukumbu zake  

 

5. VIFAA VYA USAFI  

i. Jembe (1) lenye mpini, kwanja 1, ufagio aina ya chelewa (1)  

ii. Mopa, squizer pamoja na brush ya kudekia  

MUHIMU   

� Aje na cheti cha kuzaliwa , picha za pass poti size (4) za rangi  

� Picha za wazazi au walezi watakao mtembelea kila mmoja picha (1) na wasizidi 

wanne  

� Vifaa vyote vitakaguliwa wakati wa kuripoti  

� Mwanafunzi aje na bima ya afya(pesa Tsh. 20000/= itakabidhiwa shuleni kwaajili 

ya gharama ya usafiri ) 
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6. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA 

KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI  

a. Medical examination form ambayo itahitaji mwanafunzi apimwe kikamilifu na 

kujazwa na mganga wa hospitali ya serikali. Form hii itakabidhiwa kwa mkuu 

wa shule mara utakaporipoti shuleni, form ya maelezo binafsi kuhusu historia 

ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai  

b. Form ya mzazi ya kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa shuleni  

 

7. GHARAMA ZA HOSTELI  

Gharama za Hosteli kwa mwaka ni 620,000/= aidha fedha  hizo zitalipwa kwa 

awamu nne (4) kwa mchanganuo ufuatao  

A. Awamu   I   January 250,000/= 

B. Awamu II   March     60,000/= 

C. Awamu III July  250,000/=  

D. Awamu IV September 60,000/= 

 

Michano yote ilipwe kupitia Account ya NMB   NO. 63710000903 JINA: SHULE 

YA SEKONDARY YA WAVULANA BUSOKELO. Asiyekamilisha michango 

hatapokelewa shuleni aje na orginal pay shuleni  

 

KARIBU SHULE YA SEKONDARI YA WAVULANA BUSOKELO (BBSS) 

 

 

 

 

ISSAKWISA MWAKILAMA  

KAIMU MKUU WA SHULE 
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TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SHULE YA SEKONDARI YA WAVULANA BUSOKELO 

 

TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI 

1. Jina  kamili …………………………………………..……………………………………………… 

2. Tarehe ya kuzaliwa ……………………………………………………..(tarehe, mwezi mwaka) 

3. Kabila …………………………………..……………..Taifa ……………………..…………………… 

4. Dini  madhehebu ………………………………………………………………………….……………. 

5. Jina la baba …………………………………………………………… Taifa ……………………….. 

6. Anuani ya baba ………………………………………………………….……………………………… 

7. Kazi ya baba……………………………………………………………………………..……………… 

8. Jina la mama ……………………………………………………………………………………………. 

Kazi yake  

9. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana ………………………………………………………….. 

10.  a) Jina na anuani ya mlezi wako kama si mzazi  

…………………………………………………………… 

……………………………………………………………. 

……………………………………………………………… 

b) Kama ni mlezi uhusiano wako naye ……………………………………………………………….. 

 

11. Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi ( taja sehemu mha tu utakayokwenda kila wakati  na 

anuani.  

12. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi . 

 

Sahihi ya mwanafunzi  ………………………………………………………. 

Tarehe ………………………………………….. 

 

Sahihi ya Mzazi ……………………………………………………………… 

Tarehe …………………………………………… 
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SHULE YA SEKONDARI YA  WAVULANA BUSOKELO  

FOMU YA KUKUBALI 

FOMU YA KUKUBALI  

1. Sehemu ya mwanafunzi  

Mimi ………………………………………………………………………………………………. 

ninakubali  nafasi niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka 

………………………………. Katika shule ya sekondari ya Wavulana Busokelo na  

nitafika shuleni bila kuchelewa . ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria 

zote za shule na za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na 

kazi ya Elimu ya kujitegemea na sitamiliki simu ya mkono wa kushiriki mgono, 

fujo, na makosa ya jinai kwa muda wote niwapo shuleni.  

Anwani yangu ya kudumu ni ……………………………………………………………. 

           ……………………………………..………………………… 

2. Sehemu ya Mzazi  

Mimi  ……………………………………………………. Ninakubali mtoto 

wangu……………………………………………………..kuchukua nafasi kuingia shule ya  

sekondari Wavulana Busokelo kidato cha kwanza  mwaka ………………………….. 

Nina ahidi  kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya 

kujiunga na shule. Ninakuhakikisha kuwa nitashirikiana na shule wakti wote 

kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake  kwa shule na Taifa, na 

hatamiliki simu ya mkononi awapo shuleni wala kushiriki katika mgomo , fujo na 

makosa ya jinai kwa muda wote atapokuwa mwanafunzi.  

Anuani yangu ya kudumu ni :  

………………………………………. 

……………………………………. 

Simu Na …………………………………………………………….. 

 

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi, ni lazima nitaijulisha shule  kwa 

maandishi  

 

Sahihi ……………………………………………. Tarehe ………………………………. 
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MEDICAL CERTIFICATE FORM 

STUDENT NAME…………………………………..…………………………………………. 

To be completed by a Government Medical Officer or a doctor from a recognized 

health institution in respect of form one entrant. Please examine the above as to 

her/his physical and mental fitness as a student at this school. 

The examination should have to involve the following categories  

1. Vision with glasses right …………………………… left…………………. 

2. Blood pressure ………………………………………………………………… 

3. Hemoglobin ……………………………………….…………….……………... 

4. F. V. Bleeding …………………………………………………….…….……… 

5. Urine for sugar. ………………………………………………….……………. 

6. Stool for routine examination ……………………………………………… 

7. Venereal diseases ………………………………………………….…………... 

8. Neurosis ………………………………………………...…………...…………… 

9. T. B. Test ………………………………………………………………………… 

10. Any abnormality  

a) Heart …………………………………………………………………………. 

b) Lung ……………………………………………………...…………………… 

c) Spleen ……………………………………………………….………………. 

d) Chest ………………………………………………………….……………... 

11. Is there any serious disease e.g. Leprosy, Epilepsy, Asthma,  

Diabetes ………...…………………………………………………………………… 

 

 

 

Doctor’s name………………………………………...……………….. 

Signature and official stamp 

…………………………………. 

Date ………………………………… 
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SHERIA ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Sheria hizo 
ni kama ifuatavyo: 

1. Heshima na adabu kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi, Wanafunzi wengine na 
Jamii kwa ujumla. 

2. Utii kwa Walimu, Wafanyakazi wasio Walimu na Viranja. 
3. Kuwahi kufika Shuleni na kutoondoka Shuleni kabla ya Shule kufungwa. 
4. Kuzingatia ratiba ya shughuli za kila siku za Shule. 
5. Kuwahi katika kila wito (utii kwa kengele). 
6. Kuvaa sare ya Shule madarasani, muda wa kazi na michezo. 
7. Ni marufuku kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. 
8. Hairuhusiwi kutembelea vilabu vya pombe,majumba ya starehe wala njumba ya 

wageni. 
9. Ulevi wa aina yeyote ni marufuku. 
10. Ugomvi na matusi ni mwiko. 
11. Wizi, kuharibu mali/ kifaa cha Shule au kuandika maandishi na michoro kwenye 

           kuta za shule, milango n.k ni marufuku. 
12. Kila mwanafunzi anatakiwa awe msafi. 
13. Ni mwiko kutupa taka/ karatasi au uchafu ovyo. 
14. Urafiki wa kimapenzi hauruhusiwi Shuleni. 
15.Ni marufuku kwa mwanafunzi kuoa au kuolewa. 
16.Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda nyumbani kwa Wafanyakazi bila ruhusa. 
17.Ni marufuku kwa mwanafunzi kutumia vyombo vya umeme Bwenini/ darasani au 

mahali popote ndani ya Shule. 
18.Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na Simu ya mkononi Shuleni, Adhabu kali 

itatolewa ikiwemo kulipia uharibifu wa Mfumo wa Umeme na Mzazi kumhamisha 
Mwanafunzi husika. 

 
MIIKO MAALUMU:  

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE. 

a) Kashfa ya aina yoyote kwa Taifa kama kudharau mambo ya Kitaifa (sikukuu za 
Kitaifa, mikutano, wimbo wa Taifa, maandamano, nk.) 

b) Wizi (kuiba). 
c) Kuoa au Kuolewa. 
d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
e) Kutohudhuria Shule kwa muda mrefu (utoro) bila taarifa. 
f) Kupigana au Kupiga. 
g) Kuchochea ghasia/ kugoma au kuongoza migomo na kuvunja amani na usalama 

wa shule au watu. 
h) Kuvuta sigara, kunywa pombe, bangi au dawa za kulevya. 
i) Kuendesha magendo au ulanguzi wa aina yoyote. 
j) Kosa la jinai, kosa likithibitishwa na polisi, au mahakamani. 
k) Kulala nje ya shule bila ruhusa. 
l) Kugoma adhabu. 
m) Kuwa na simu ya mkononi Shuleni. 
n) Ubakaji. 
o) Kumpa mimba msichana ndani au nje ya shule. 

 


